Guest viewing is limited

minhhp

Riêng một góc trời ...
SVC$
0
8h30' Chuông ĐT kêu reng reng . . . 1 giọng nói quen thuộc : Anh có rảnh không . . . Lên cafe KS luôn anh nhé ! OK men .
Mang cả chym lên đây bẫy , dợt luôn anh á . . . Thế là em lên đường . Điểm đến là 1 nơi khá quen thuộc với 1 số thành viên . .:a01: :a01: :a01:

Mời các cụ xem hình :

Đến nơi đã thấy các em yên vị rồi . . Đi sớm thế không biết . :a36: :a36: :a36:

Thấy người quen của chủ đến em nó mừng ra mặt . :a44: :a44: :a44:

múa . .

và múa . .

Xa xa còn 1 em vừa thấy bóng người treo lên .

Vừa cất tay treo lên em nó đã gọi được 1 em Đầu Trắng đến . . :a36: :a36: :a36:

Đầu Trắng loanh quanh và tìm được chỗ đứng an toàn và . . . bật lại . :a33: :a33: :a33:

Cụ Víc tranh thủ làm việc với ông chủ quán ... :a01: :a01: :a01:

5' trôi qua và anh em có cái giàn treo đẹp mắt . :a44: :a44: :a44:

Và ngắm cái tác phẩm mới ra lò . . :a01: :a01: :a01:

Đang mải buôn chuyện và nhâm nhi ly cafe thì nghe tiếng chét ... chét ... chét
em vội vơ cái ống ngắm thì bị cụ nào cho phát . . . :a24: :a24: :a24:

Lại là tiếng chét chét quen thuộc . . ặc ặc . . . Em nó bu quanh và đá ngang lồng các cụ ạ . .

1 hồi chét nữa vang lên . . Em nhổm hẳn lên và tất bật chạy ra phía đạt bẫy .
Hự . . lông lá đang tung ra từ phía lồng bẫy . . Có sản phẩm rồi . . ha ha

Giơ ra này . . . thêm 1 cánh tay thò ra chụp ngay và luôn . . . :a01: :a01: :a01:

và kẻ mạnh hơn đã nở nụ cười mãn nguyện . . :a43: :a43: :a43:

Và đây là khuôn mặt đẹp dzai của em nó . . . Híc híc . . cái mào gì mà . . . :a44: :a44: :a44:
Các cụ cho ý kiến nhá . . .

Kết thúc là Bữa tiệc của bọn em đây các cụ ạh . . . :a36: :a36: :a36:

Chỉnh sửa lần cuối:

thuanthuynguyen

Ngọc Kỳ Lân
Thành viên BQT
SVC$
0
Hix Hix Sáng nay em cũng đi dợt buổi cuối cùng của năm,lồng thì nhều,anh em đến chơi cũng đông...Nhưng sờ đến máy ảnh thì thôi:a43:Quên mất ở nhà........
Chiến lợi phẩm cũng như các cụ :a01:sập bẫy một em mào lân khá đẹp,tiếc là ko ghi lại được tí ảnh:a03:đành hẹn các bác buổi khai xuân vậy:a31:

Thân_Thuận

dong113

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhìn đẹp đó:a44:, nhưng cái mòng thì không phải là mòng lân mà là mòng đinh bác à! Bác hên thiệt đó đi thư giãn uống cà phê mà còn có "lộc" mang về! Sang năm bác nhớ post clip của em nó cho bà con thưởng thức!

chaomaobt

"Chào Mào Huế..."
SVC$
0
Chào Mào ở Hải Phòng nhiều nhỉ? các bác chỉ cẩn ngồi nhâm nhi ly cafe ma đã bẩy được 1 em rồi. không biết khu bác ngồi là trung tâm thành phố không nhỉ? thầy cây cối đẹp quá.
Chúc mừng bác sáng sớm đã làm 1 em ngon lành. :a21::a21::a21:

cuong_daik

"lưng gù nhưng tấm lòng ngay thẳng"
SVC$
0
thích quá anh Minh ơi, không biết đến khi nào em mới bẫy được một chú, cơ bản bẫy được mới phê anh nhỉ. Vì em bẫy được khuyên thôi mà cũng đã sướng rung rinh rồi. Quả này quyết tâm nghiên cứu Chào Mào xem sao, nhìn các anh chơi mà thèm quá...híc híc:a03:

hoangdat

Thành viên tích cực
SVC$
0
các cụ này đá lẻ quá nhỉ ko thấy bảo gì anh em cả hixxx:a09::a09::a09:. chúc mừng anh minh nhé đã có chiến lợi phẩm chú đó mặt mày sáng sủa quá...

THĂNGBUGI

" Cùng nhịp đập SVC"
SVC$
0
Chúc mừng các bác...Các bác được nghỉ tết sớm, lại được mừng tuổi sớm...nắng đẹp, chim đẹp còn gì vui hơn...

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Tại sao ? Tại sao ? Đi dợt chim mà không rủ tớ đi cùng ? Mọi ngày thì hơi tý là gọi , thế mà hôm nay lại lại không rủ là sao? Ngồi ở nhà cả buổi sáng đi ra rồi lại đi vào ,vừa nhàm vừa chán . Thôi đành rủ mấy bác hàng xóm lên Tăng Bặt Hổ ngồi xem dãi khuyên ( mà cái này thì không phải sở trường). Cũng đỡ buồn , lần sau là nhớ rủ anh đấy nhé , nhà ngay gần đấy chứ đâu có xa.

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Khổ...chim thì hiếm mà lại lắm bác thèm khát.Thế nên rủ nhau đi 2-3 người khi có sản phẩm thì cuộc chiến tranh giành nó cũng đỡ khốc liệt.;))
Cứ tình hình này thì đến khi nao mới có Tây hồ chơi đây :-?

Hum nay là ngày cuối ở HN,có bác nào tạt té mua sắm gì qua chỗ e thì mời các bác vào dợt chim tại cafe Nấm ạ :-" chỗ có con mái mà a Dũng hâm mộ lắm á =))

minhhp

Riêng một góc trời ...
SVC$
0
chào mào ở Hải Phòng nhiều nhỉ? các bác chỉ cẩn ngồi nhâm nhi ly cafe ma đã bẩy được 1 em rồi. không biết khu bác ngồi là trung tâm thành phố không nhỉ? thầy cây cối đẹp quá.
Chúc mừng bác sáng sớm đã làm 1 em ngon lành. :a21::a21::a21:
Khung cảnh bạn xem là ở Hà Nội chứ không phải Hải Phòng bạn ạh . . Đó là Khuôn Viên của Khách Sạn nên cây cối đẹp lắm . . :a01:

@cuong_daik : hihi . . Thích thì có thích thật đấy nhưng đi bẫy mệt lắm chứ không sướng như em tưởng đâu . Nhưng mà vui là có anh em đi cùng . Được ngắm chim trời đấu với chim mồi là cái thú vui tột cùng của nghề chơi em à . . :a01: :a01: :a01:

ngochaxd

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tại sao ? Tại sao ? Đi dợt chim mà không rủ tớ đi cùng ? Mọi ngày thì hơi tý là gọi , thế mà hôm nay lại lại không rủ là sao? Ngồi ở nhà cả buổi sáng đi ra rồi lại đi vào ,vừa nhàm vừa chán . Thôi đành rủ mấy bác hàng xóm lên Tăng Bặt Hổ ngồi xem dãi khuyên ( mà cái này thì không phải sở trường). Cũng đỡ buồn , lần sau là nhớ rủ anh đấy nhé , nhà ngay gần đấy chứ đâu có xa.
Cái này mọi người gọi là "ăn mảnh" đấy bác ạ :a01:. Đông người đi lại tranh nhau bẫy dễ chiến tranh lắm. Bác Dung_nhi thì ở nhà dợt với chim mái đc rùi còn đi đâu nữa ạ :-":a01:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

shey14_92

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a35: hay thật!ngay cả ở trong công viên mà cũng có chim hả anh!chúc mừng anh nhé!mà hình như ở Hà Nội thì rất nhiều chim và chim cũng rất to con!có lần em đi đánh ở Hà Tây cũng được 2 chú

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
:a35: hay thật!ngay cả ở trong công viên mà cũng có chim hả anh!chúc mừng anh nhé!mà hình như ở Hà Nội thì rất nhiều chim và chim cũng rất to con!có lần em đi đánh ở Hà Tây cũng được 2 chú

Công viên lớn tại Hà Nội cũng rất nhiều chim Bạn à ! Tuy nhiên những chỗ đông đúc thế hiếm khi chim xuống đá ! Đây là khuôn viên quanh Hồ Tây! Mặc dù gần như là trung tâm Hà Nội nhưng chỗ này tập trung phần lớn các Biệt THự và những mảnh đất Rộng mà các Đại Gia đầu cơ nhưng chưa xây dựng nên vườn trống khá nhiều tạo điều kiện cho chim Trời lưu trú và có tính hoang dã cao ! :a12::a12::a12:

toiyeuchimcanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh minhhp chỗ bẫy chim đây ở đọan nào đấy anh nhà em ở hồ tây đây cho em địa chỉ đi hôm nào đi em qua
:a15::a15::a15::a15::a15:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

minhhp

Riêng một góc trời ...
SVC$
0
anh minhhp chỗ bẫy chim đây ở đọan nào đấy anh nhà em ở hồ tây đây cho em địa chỉ đi hôm nào đi em qua
:a15::a15::a15::a15:

Điểm anh em đến mà bạn xem hình trên là Khuôn Viên của Khách Sạn TÂY HỒ . bạn cần theo dõi thường xuyên các hoạt động của HQ và ace trên diễn đàn để biết thông tin . Đầu năm các ace vẫn thường tổ chức gặp mặt và đi bẫy chim đấy bạn ạh . .

Chúc bạn sức khỏe nhân dịp năm mới .

Thân chào ...

cu2006

"Vô Thường"
SVC$
0
Điểm anh em đến mà bạn xem hình trên là Khuôn Viên của Khách Sạn TÂY HỒ . bạn cần theo dõi thường xuyên các hoạt động của HQ và ace trên diễn đàn để biết thông tin . Đầu năm các ace vẫn thường tổ chức gặp mặt và đi bẫy chim đấy bạn ạh . .

Chúc bạn sức khỏe nhân dịp năm mới .

Thân chào ...

Bác minhhp ơi, chiến lợi phẩm đến nay thế nào rồi, có triển vọng không, nếu không Bác chuyển hộ khẩu cho em nó vào TP. HCM sinh sống nhé. Em chờ tin bác.:a44:

nhat_nguyet79

"Đất lành chim đậu"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chúc mừng các bác! Vừa nhâm nhi cafe với ... mỳ tôm (hihi, tại em nhìn thấy trong ảnh nên viết thế), các em cm thì được phô diễn tài năng lại dụ được cả bạn đến! Thành quả chỉ được 1 em hả bác minhhp ơi?

minhhp

Riêng một góc trời ...
SVC$
0
Bác minhhp ơi, chiến lợi phẩm đến nay thế nào rồi, có triển vọng không, nếu không Bác chuyển hộ khẩu cho em nó vào TP. HCM sinh sống nhé. Em chờ tin bác.:a44:

Chiến lợi phẩm đến nay đã ra giọng và khá đứng lồng rồi cụ Cu ợ ;)) . Về nhà được 1 tuần là em nó bật lại chim nhà rồi . Ngày cụ THANGBUGI đến chơi đã được xem em nó đá nhau với con chim Thả của nhà mình . . . :a01: :a01: :a01:
@Nhat_Nguyet79 : Nếu ai đã từng đi đánh chim ở đây thì đều biết rõ về việc có được thành quả gian nan đến mức nào . Sau 1 ngày dài cổ chờ đợi mà có được 1 chú thôi đã là quá thành công và hoan hỷ rồi . Cái gian nan này ra sao thì cụ ĐạiLinh và các ace trong HQ và Diễn Đàn đã từng đi đánh đều hiểu rõ lắm lắm cụ ợ . . . Phải không cụ Đại :a01: :a01: :a01:

Thân chào ...

nhat_nguyet79

"Đất lành chim đậu"
Thành viên BQT
SVC$
0
Đúng là trăm nghe không bằng 1 thấy, thấy rồi lại bức bối bực bội vì chưa được...huhu...thử.
Mong 1 ngày gần nhất được chia xẻ trọn vẹn những gian nan, hồi hộp và tận hưởng niềm vui chiến thắng cùng các bạn!

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Chiến lợi phẩm đến nay đã ra giọng và khá đứng lồng rồi cụ Cu ợ ;)) . Về nhà được 1 tuần là em nó bật lại chim nhà rồi . Ngày cụ THANGBUGI đến chơi đã được xem em nó đá nhau với con chim Thả của nhà mình . . . :a01: :a01: :a01:
@Nhat_Nguyet79 : Nếu ai đã từng đi đánh chim ở đây thì đều biết rõ về việc có được thành quả gian nan đến mức nào . Sau 1 ngày dài cổ chờ đợi mà có được 1 chú thôi đã là quá thành công và hoan hỷ rồi . Cái gian nan này ra sao thì cụ ĐạiLinh và các ace trong HQ và Diễn Đàn đã từng đi đánh đều hiểu rõ lắm lắm cụ ợ . . . Phải không cụ Đại :a01: :a01: :a01:

Thân chào ...

Quả nhiên ! quả nhiên ! Để đánh được một chú chim hay , chiến thì không riêng gì ở Hồ Tây mà Chào Mào đồng Bằng Miền Bắc với thời tiết thường xuyên thay đổi! sáng nắng , chiều mưa ...tối đến lại ở nhà:a01::a01::a01:.... Thì đánh được quả là một sự may mắn và hạnh phúc !
Sắp tới trời có vẻ hửng nắng ! Mồi đã sẵn sàng chuẩn bị... Chỉ chờ có ALO !:a21::a21::a21:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom