Guest viewing is limited

khoa67

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mi Xứ Lạng của bác Hoàng Xều được tôi chụp.
Con Mi này được bác nuôi làm Mi hót chứ không phải Mi đá nhưng chế độ dinh dưỡng và chăm sóc hoàn toàn giống Mi đá nên giọng hót lúc nào cũng rất căng lửa
post mấy tấm hình ACE đánh giá nhé!

Do chuyên để Mi dưới đất chứ không treo nên bác Hoàng Xều có dùng lưới bọc trên đỉnh lồng để Mi khỏi nhảy tróc đầu nhưng con Mi này rất dạn và có tướng ngũ đoản ...

khoa67

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ở nhà bác Hoàng Xều có 2 con Mi, con còn lại rất dữ và đang trùm áo lồng nên tôi không tiện chụp. Nhưng tôi tin con này nếu đá không hề ngại bất cứ con Mi nào ở Đà Lạt cả.
Xin mời các bạn khám phá

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chim của mấy bác nghệ nhân thì nói làm gì nữa anh.Chuẩn ko cần chỉnh.:a28:

hwamei vn

Thành viên mới
SVC$
0
chim đẹp lồng còn đẹp hơn.
Bạn biết chổ chỉ giúp nha.
cám on nhiều

Mr.Râu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
khoa67 đã viết:
Do chuyên để Mi dưới đất chứ không treo nên bác Hoàng Xều có dùng lưới bọc trên đỉnh lồng để Mi khỏi nhảy tróc đầu nhưng con Mi này rất dạn và có tướng ngũ đoản ...

câu này hơi ngộ nè,"rất dạn" mà lại sợ bị tróc đầu :a40::a40:,nói chung là chim đẹp,ở hình thứ 2 hình như lòi mỏ trấu ra thì fải :a42:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

ndnhuy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhìn o rõ lắm, nhưng con này nuôi thiếu chất rồi, mỏ trấu dài thế kia, nên xem lại khẩu phần ăn của nó đi bro

phchuongdiscuss

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con này theo tướng thì ngũ trường chứ bạn. Ngũ đoản tất cả bộ phận của chim đều ngắn. Nếu chim dạn và đã thuộc thì lồng không cần phải trùm lưới đâu bạn ơi. Thân !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom