Guest viewing is limited

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
nhờ ae đánh giá giùm con này. chim mới nuôi đc 1 tháng. xem thử có tương lai gì ko chỉ chơi mi hót thôi chứ ko đá đấm gì hết
<object width="480" height="385">

<embed src="http://www.youtube.com/v/G25o0fcLZZ8?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></object>

<iframe title="YouTube video player" width="480" height="390" src="http://www.youtube.com/embed/QVziPSALrWc" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

<iframe title="YouTube video player" width="480" height="390" src="http://www.youtube.com/embed/pVX_Ev2guBs" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

vip_ha_thanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhờ ae đánh giá giùm con này. chim mới nuôi đc 1 tháng. xem thử có tương lai gì ko chỉ chơi mi hót thôi chứ ko đá đấm gì hết
<object height="385" width="480">

<embed src="http://www.youtube.com/v/G25o0fcLZZ8?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" height="385" width="480"></object>
con này em thấy kũng phải nuôi được 7 8 tháng rùi.chim đã ra giọng nhưng ngắn và chưa vào bài đc.một tháng gì mà anh phanh hết áo lồng mà em nó đứng im thế đc.

NCH-QN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim một tháng mà mở hết áo lồng, hót một cách tự nhiên như thế là hiếm thấy thật. Mà hình như là đang để trên bàn thì phải.

hoangchanhthu

Thành viên BQT
SVC$
0
con này người ta bẫy đc. rồi mình mua lại. nhưng nó cũng thuộc dạng chim bổi thôi. xách đi thì nó tung dữ lám. nhưng để trên bàn cách 1 m rồi ngồi 1 lát thì nó đứng im. mở file mi mái lên thì nó hót rồi quay. chứ nó cũng còn nhát. đc cái no ko tông lồng. xách đi nó tung nóng ruột luôn. nó vẫn chưa có lửa bạn ạ

thân mến

vnn1234

Thành viên tích cực
SVC$
0
con chim của anh dàn đuôi dài ghê.nhưng không biết có xòe không.em này chưa có lửa nên chưa ra bài bản được.theo em anh cứ mở áo lồng treo quá đầu người cỡ 1 tuần rồi trùm lại cỡ 15-20 ngày sáng cho ăn cào cào,tối cho ăn cám.cái này e học từ 1 ông nuôi chim quen biết ở quê.có gì sai các bác bỏ qua nhé.

airsoftninhbinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này người ta bẫy đc. rồi mình mua lại. nhưng nó cũng thuộc dạng chim bổi thôi. xách đi thì nó tung dữ lám. nhưng để trên bàn cách 1 m rồi ngồi 1 lát thì nó đứng im. mở file mi mái lên thì nó hót rồi quay. chứ nó cũng còn nhát. đc cái no ko tông lồng. xách đi nó tung nóng ruột luôn. nó vẫn chưa có lửa bạn ạ
thân mến
Vậy con này về anh đến giờ chắc cũng từ 7 tháng đến 1 năm rồi, mới 1 tháng mà thuần được như thế quá tài rồi bạn ơi. Đối điều tâm sự có gì sai xin lượng thứ.
Chúc bạn có chú chim hay.

hoangchanhthu

Thành viên BQT
SVC$
0
hì! có 1 con nữa. cũng là chim bổi đc 2 tháng. con này đúng bổi luôn, giờ cởi áo lồng đứng cách 1km cũng ko nhảy luôn hi hì. cũng dạn giống còn này vậy. và con này của ông chú gần nhà để lại cho chơi. thấy cách ổng nuôi là cám ba vì, cào cào. chim thì ổng trùm lồng hình chữ a. rồi kè con mái kế bên. đặt thấp, này nào cũng vậy. 2 ngày tắm 1 lần. sau 2 tháng ổng tách mái ra luôn rồi đưa cho mình thì nó dạn thế ấy. giờ ổng nhường cho mình. cũng chịu hót nữa. còn con trong clip đó từ lúc người ta bẫy đc tời giờ mình nuôi. mới có 1 tháng à

vnn1234

Thành viên tích cực
SVC$
0
sư huynh mượn hay kiếm lấy con mái luôn đi.có mái thuần con trống mau dạn với mau lên lửa lắm.phía sau lưng người đàn ông thành công luôn có bóng dáng 1 người phụ nữ mà.

sonhacoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con nầy của bạn .1 là non rừng ,2 là chim nuôi sổng, chứ mộc bổi già mới bẩy 1 tháng mà chơi như thế nầy quả là ít , hiii chào !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom