Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

anhtien0508

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này giống nhuộm màu quá,mơ gì mà kì thế hả bác?

conmalem

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác có chú mi trăng trắng đẹp nhỉ,có thể chụp rõ hơn hong bác ơi!

haichep

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim đẹp quá. Bộ lông màu trắng lên rất đều và đối xứng nhau. Nhìn ảnh không rõ lắm. Chim bạn mua ở đâu vậy? Giá có mắc không? Chú mi này nhìn đẹp khỏi chê rùi

boy_nhietdoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này nhuộm màu chứ mơ cái gì ???lông không trắng từ trong gốc !!với lại bác chụp hình mà có ánh nắng nên nhìn không rõ

TeenYeuChimHot

Thành viên tích cực
SVC$
0
Này 2 bạn thành viên mới , bạn thích thì tôi nhổ lông đi lến nó mọc lại vẫn màu trắng thì bạn tính sao , ko biết gì thì đừng tán tụng vớ vẩn nhớ , to haichep : con này có ông bạn bí tiền bán lại rẻ lắm , có 1triệu 200k thôi

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

củcàrốt_hócmôn

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào bạn , con mi của bạn là con mi bổi mới thay lông, nên lông mới bóng hơn lông cũ, chứ đây không phải mi bông đâu bạn ạ, chỉ vì bộ lông mới của nó phơi nắng ,được ánh nắng chiếu vào và sáng bóng hơn, và cái giá 1triệu 200k là giá cắt cổ với 1 con mi bổi bị trầy mỏvà mi đã hót mà đã 3 tháng giá chỉ có 400k 1 chú thôi.

anhtien0508

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Này 2 bạn thành viên mới , bạn thích thì tôi nhổ lông đi lến nó mọc lại vẫn màu trắng thì bạn tính sao , ko biết gì thì đừng tán tụng vớ vẩn nhớ , to haichep : con này có ông bạn bí tiền bán lại rẻ lắm , có 1triệu 200k thôi
Tuy là thanh viên mới,nhưng tôi chơi mi cũng khá lâu rồi,nhìn qua là biêt con chim nhuộm màu thôi,bạn ở Hà nội,tôi ở sài gòn lam sao mà cá với bạn được,nếu bạn mà ở đây thì cá gì tôi cũng cá,con này nhuộm kém quá,nhìn dễ biết,đưa vào đây có mấy tay nhuộm chuyên nghiệp hơn nè,nhìn là không phân biệt được luôn.

thaibao

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào Mào, mi của bác tên toàn mơ nhỉ kiếm đâu hay vậy con mi này mi bổi nhưng tướng hót không nhiều và chim qua 1 mùa vẫn nhảy khó thuần nhưng cũng chúc mừng bác có chú mi đẹp (miễn bình luận về bộ lông)
thân

oc mit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này nhộm màu là cái chắc em ah trên đời này hiếm có mi như vậy lắm với lại có cũng ko tới tay em đâu vào tay các đại gia hết rùi với lại chim độc sao lại ở cái lồng cùi thế kia em còn trẻ người non dạ nên mới dễ bị dụ vạy đó với lại anh thấy post hình lên diễn đàn chủ yếu là khoe chim của mình thui muốn người ta khen chim của mình chứ ko ai muốn nghe chê hết đúng ko em cố gắng nuôi em mi mơ nhé!!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

rongbien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này ko phải là chim mơ ,chim mơ nó phải mơ lông vũ cơ chứ ko mơ cánh và đuôi ,con này do ăn khổ uống sở nên em nó bị bạc lông cánh và đuôi lại chụp ở ánh nắng nên tưởng là mơ ,hoá ra lại là mộng mơ mà thôi đúng là nực cười :a06::a06:

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
Họa mi suy lông cũng làm bạc màu lông nhưng theo mình con này ko phải thế.
Mình cũng từng biết những con mi mơ như thế này. Các bạn ở Sài gòn nhìn lửa mơ nhiều rồi nên cảm nhận chắc chắn sẽ khác. Con mi mơ và con lửa nó khác nhau nhiều. Lửa mơ hay bông thì thường trắng lông vũ nhưng con mi mơ thì có 2 loại. Có con khắp người vằn vện lông trắng nhưng không thành từng mảng lớn. Bạn có thể tưởng tượng thay vì chỉ có 2 họa mắt trắng, chú này lại có họa mắt ở khắp cổ, dưới mắt và trên lưng, vằn vện như con hổ vậy, nhìn hoành tráng lắm. Loại khác là trắng lông cánh và đuôi. Lông có thể trắng hết hoặc chỉ trắng 1 phần y như chú họa mi này. Mình thấy cũng vài chú rồi chứ ko ít. Nếu là suy lông hay nhuộm thì nuôi sau 1 mùa lông là biết liền ấy mà

Bảo lửa

Thành viên mới
SVC$
0
Chim đẹp quá. Bộ lông màu trắng lên rất đều và đối xứng nhau. Nhìn ảnh không rõ lắm. Chim bạn mua ở đâu vậy? Giá có mắc không? Chú mi này nhìn đẹp khỏi chê rùi
Con mi đẹp quá,mình chưa thấy con nào có màu lông như vậy, xin miễm bình luận. chúc bạn nuôi chú mi mơ thành công.

kieu_dong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hình như em này bị người ta nhuộm màu rồi nhìn mờ quá ko biết có đúng ko nữa

img_since1982

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn sưu tầm đưọc con này hay quá , đúng là hàng hiếm :a20:

Mr Rồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào bạn , con mi của bạn là con mi bổi mới thay lông, nên lông mới bóng hơn lông cũ, chứ đây không phải mi bông đâu bạn ạ, chỉ vì bộ lông mới của nó phơi nắng ,được ánh nắng chiếu vào và sáng bóng hơn, và cái giá 1triệu 200k là giá cắt cổ với 1 con mi bổi bị trầy mỏ và mi đã hót mà đã 3 tháng giá chỉ có 400k 1 chú thôi.

Chán :a34: Nếu bạn vẫn quả quyết đấy là do ánh sáng chiếu vào thì bạn nhìn lại đi , có 1 bức ảnh mà nó ko ở ngoài nắng đấy ! Cái thứ 2 nữa là con mi này ko bị " trầy mỏ " như bạn nói ! Cái thứ 3 là mi đã hót 3 tháng mà giá chỉ có 400k thì bạn vẫn bị cắt cổ , mình chỉ mua với giá 1 nửa của bạn thôi ! Đôi điều bạn nên suy nghĩ kĩ trước khi chê bai 1 con chim của người khác bạn nhé !

phchuongdiscuss

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chúc mừng bạn có Mi mơ quá đẹp.Làm sao mà nhuộm chim được chứ các bạn.Mi mơ mình đã thấy nhiều rồi.Không phải là phải trắng từ gốc lông lên đến ngọn lông đâu. Chim Mi mơ có bông như chim chích Chòe Lửa vậy đó.Thân !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom