vanhieu15

"jesus i trust in you"
SVC$
0
mới bắt chú này dc vài ngày xin anh em đánh giá. mắt màu xám nhưng sao em chụp lên hình thì nó ko lên màu xám mà thành màu vàng vàng. em này về ốp mái, 3 tiếng sau em tách mái ra là hót. giọng rất lớn và thanh. nhưng chưa dám hót dài. hót câu ngắn ngắn ah. hình em nó đây. sáng chưa mở lồng là em nó đã hót gọi mái.em đang băn khoăn ko biết nó có già rừng ko vì thấy chân ko khô lắm. xin các cao nhân chỉ giúp

cặp chân của em nó đây

Mr.Râu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo ý kiến của mình thì em bổi này đẹp, nhưng có vẻ còn con tuổi rừng, họa mỏng, hình như vẫn còn lông chim chuyền, em này theo mình đoán thì chuyền mới đổ lông xong,non rừng, mau dạn,chúc bạn có chim đẹp nha :)

Big bird

"Đam mê chinh phục Thiên Nhiên"
SVC$
0
Con này của bác hình như là chim tơ, chưa thay lông máu lần đầu thì phải nhưng mau mỏ là OK rồi

vanhieu15

"jesus i trust in you"
SVC$
0
em cũng đoán là chim tơ vì nó tỉnh chim lắm. nhảy rất khôn. vì thấy mắt xanh nên em bắt. về nhà là sổ giọng lớn liền. rất thích em này.

datna

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em nay nuôi mau dạn nhưng muốn hót hay thi phải đi dợt nhiều đấy,

chjmnho

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim tơ mùa này bác ak,e cũng thích cái mắt và quả đầu của nó :a01:

siroco9999

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con này chỉ để hót thôi, nhìn tướng không được dữ lắm, mắt hơi to

siroco9999

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sao bạn bắt được chim hoạ mi hay vậy mình ghe nói khó bắt lắm hoạ mi thì thường ở rừng sâu hoặc vùng đồi núi thì phải :-?
Thì cá nhân mình cảm thấy vậy thôi mà, bạn nên cho một cóng cám và 1 cóng cát để chim thưởng thức nhé. Đấy là lý do để bộ cóng chim họa mi có 3 cái (không biết có phải phát biểu linh tinh không nữa??? :a43:)

thanghq

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chơi tốt chưa bạn. bạn nên gắn cây kiếm của lồng vào cho an toàn nhe. Chim đẹp lắm, chúc mừng

vanhieu15

"jesus i trust in you"
SVC$
0
sao phải gắn kiếm bạn nhỉ. vì nuôi ở nhà mình tháo kiếm ra để tiện chăm sóc. chỉ khi đi dợt mới gắn vào vì mình ông lồng chim đằng trước để kiếm tựa vào bàn thờ xe máy đỡ gãy nan lồng ( nếu có va chạm ). nó hót cả ngày nhưng chỉ hót dc vài giọng và ngắn thôi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom