Guest viewing is limited

lysang

Thành viên mới
SVC$
0
Em mới mua đc con Khuyên và nuôi đc vài tuần thì em để ý thấy nó đang tập Liếu,nhưng mà nó Liếu ko đc lớn lắm.Mấy anh có thể nào chỉ cho em cach làm sao cho nó Liếu lớn đc ko.Em mới chơi Khyên thôi.Mong đc chỉ giúp.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

mrtid0

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Giup gium em cai may anh oiiiiiiiiiii

mình cũng chơi được vài tuần giống bạn nè.Nếu chim của bạn là chim mộc mà nuôi được 1 vài tuần rồi nó đã quen lồng bạn cho ăn cám boy vào ^^.Để nó chỗ yên tĩnh ít người qua lại thì nó mới líu nó chưa dạn mà:a01:.Tốt nhất bạn cho nó dạn đi rồi lúc đấy nó líu như điên luôn:a31:

dnt_195

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
khuyên mộc mà bác cho ăn cám boy thì còn j là chú chim nữa ạ,bác cứ cho chế độ ăn phù hợp như cám đủ chất hoa quả đèu tắm rửa đều là em ý sẽ căng dần và càng ngày càng líu to hơn thoai,hehe

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
theo mình nghĩ đó là chim của bạn nó hót chuyện thui chưa phải líu đâu.
bạn nên cho ăn cám tự làm, cám đậu xanh đó trong topic cám bột cho vk nói rất kỹ.
bạn chăm sóc tốt vài tháng chim dạn người căng lửa là sẽ líu thui!!thân:a15:

lyden78

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em mới mua đc con Khuyên và nuôi đc vài tuần thì em để ý thấy nó đang tập Liếu,nhưng mà nó Liếu ko đc lớn lắm.Mấy anh có thể nào chỉ cho em cach làm sao cho nó Liếu lớn đc ko.Em mới chơi Khyên thôi.Mong đc chỉ giúp.
nếu chim của bạn líu bé thì chắc chim chưa được căng lắm,bạn cứ từ rồi nó sẽ líu to thôi,với lại nuôi khuyên phải từ từ ko được nóng vội ko chơi được đâu,:a31: chúc chim của bạn líu thật to
:a09::a44:

lysang

Thành viên mới
SVC$
0
Thank các bạn.Mà mình thì ko rảnh để làm đồ ăn cho nó,nhưng mình thấy ở ngoài có bán Cám Phụng Hoàng với lại mấy loại khác nữa.Các bạn có thể cho mình biết là sài loại nào thì tốt cho VK ko.

nammon0401

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cái hay nhất của chơi chim vành khuyên mộc là thế đó bạn ạ, mình phải dồn tâm trí vào nó chăm sóc nó từng tý 1 và rồi nhận được thânh quả của mình ra làm sao. Nếu bạn mới chơi khuyên thì nên tìm những người đã có kinh nghiệm để học hỏi thêm, nếu bạn có thời gian chăm chút thì hãy bỏ chút thời gian nghiên cứu làm cám cho em nó. Còn nếu bạn là người bận rộn, hãy tìm người nào đó chơi khuyên và làm cám khuyên mua về cho chú khuyên của bạn ăn. Như vậy là bước đầu bạn đã nhập môn chơi khuyên rồi, khi bạn chăm chút nó từng ngày rồi 1 hôm em nó sẽ cho bạn thưởng thức bạn sẽ thấy công sức của mình thế nào. Chúc bạn thành công, mình nói ở đây có 1 cách là hơi tiêu cực là mình không khuyến khích dùng strongboy cho lắm vì nó có cho mình nghe được nhưng nó cũng lấy đi của chú chim bạn những thứ quan trọng khác.
Chim mới bắt về còn nhảy nên chưa ra giọng được, bạn chỉ cần bỏ thời gian chăm chút thêm mồi tươi hoa quả đều đều là okie thôi. Chúc bạn thành công

dontquit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vài lời góp vui thêm phần sôi nổi
khuyên bạn mua được vài tuần nếu chăm sóc tốt chim ổn định thì có thể những âm thanh mà bạn nghe được tù chú khuyên của bạn(líu không được lớn lắm) là hót chuyện(cổ phập phồng miêng không mở phát ra những âm than vui tai hay còn nghe như giọng chích chòa) không phải tập líu! điều đó bạn có thể yên tâm đó là chú khuyên trống
còn bạn muốn chú khuyên của mình ổn định căng và cho bạn những tiếng líu chói tai thì bạn hãy bình tĩnh kiên trì nhé.theo mình được biết để chú khuyên có thể chơi được thì bạn phải mất ít nhất một mùa(thay lông trong lồng) thì chim mới ổn định và quen với môi trường nuôi nhốt thực sự.ngoài chế độ chăm sóc ra tâm huyến của bạn với chú chim thế nào(không the nói là không có thời gian được)!hãy bớt chút thời gian làm cám thì đảm bảo về chất lượng cho chú chim của mình.còn cám ngoài thì có nghĩa là bạn đã phó mặc chú chim cho số phân
hãy chị khó kiên trì đó chẳng phải là bí quyết của thành công sao?
chúc bạn sẽ có những chú chim hay!!!!!!!!!!:a15:

lostninja

Thành viên tích cực
SVC$
0
hồi nhỏ em có 1 con khuyên ( bổi thôi ) cho nó ăn cám ba vì ko ah vậy mà trưa trưa nó líu nhỏ nhỏ nghe đã lắm ... xong em bỏ nó vào cái lồng chích Chòe Lửa cho nó chơi với con chòe lửa của em xong nó chui ra đc rồi nói good bye luôn ... nghĩ lại thấy ngu vãi :a09::a09::a09:

nbthanh88

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tớ mới chơi thôi nhưng đàn mộc nhà tớ đã líu và đấu đá tốt rồi, nuôi từ mộc lên quả là rất khó, để có 1 con chim líu được đã quý rồi nhưng sau này nó chỉ líu không thôi thì chán nhanh lắm nó phải lên dàn và bắn thì mới thích thú và đam mê hơn. Tớ khuyên nhưng ai mới chơi nên tậu cho mình 1 em thuộc đấu đá ghép dàn tốt rồi, nuôi mấy e mộc chỉ là phụ thôi, như thế khi con mộc lên mình vẫn sướng mà mình luôn có con chim để chơi, khi có con thuộc gọi ở nhà con mộc cũng dễ căng và líu nhanh hơn./.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom