Guest viewing is limited

Hoa Lan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Trước chưa biết lồng tắm ra sao, cứ hình dung thế nào cơ. Hôm nay mới về Hà Nội nên phóng ngay ra Hoàng Hoa Thám kiếm cái lồng tắm về, trông nó cũng đơn giản nhỉ. Nhưng sao người ta thiết kế chân nó cao thế để làm gì nhỉ ?
nhân tiện đưa vài hình ảnh lên

Cách sử dụng thế nào nhỉ, hay là vẫn đưa vào chậu nước như bình thường. Các bác thông cảm em mới vào nghề

cuccucu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trời bác hỏỉ toàn câu hỏi khó trả lời quá . Thứ nhất là lồng tắm thì đơn giản thế thôi hình như chỉ có 2 loại loại nhỏ cho khuyên hay những chim nhỏ tắm . Hai là lồng to gấp đôi lồng nhỏ dùng cho tắm các loại chim to hơn hihih như chích choè , Chào Mào , hoạ mi ..v.v.v hình nhưng chắc ko cho đại bàng vào được .
- Cách sử dụng thì bác cho vào trong lồng tắm nếu là loại nhỏ thì cho vào một cái khay như khay đựng sà phòng tắm hay lắp hộp kem gì đấy cũng được đại loại bằng bàn tay và cao chừng 2cm .
- Loại to thì bác cho vào cái khay to hơn và cao chừng 3cm là đẹp .
chú ý loại khay bé đừng to quá chim ko giám nhẩy vào đâu , trừ khi là nó quá thuần rồi .

Hoa Lan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vậy ạ. Hiện tại em đang cho tắm theo kiểu để cả lồng vào chậu nước, lấy một cái nắp đậy cóng thức ăn lại. Chim tắm ngon lành, bây giờ mà để cái khay vào thì xem chừng nó tắm không đã hơn đc nhỉ, trông nó cứ ngọ ngằn thế nào ấy.

binhls

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vậy ạ. Hiện tại em đang cho tắm theo kiểu để cả lồng vào chậu nước, lấy một cái nắp đậy cóng thức ăn lại. Chim tắm ngon lành, bây giờ mà để cái khay vào thì xem chừng nó tắm không đã hơn đc nhỉ, trông nó cứ ngọ ngằn thế nào ấy.

Cái lồng tắm bạn mua đã bị "cải lùi" rồi,(bây giờ tất cả đều như cái của bạn)ngày xưa nó có 3 cửa,một đàu lồng có hình bán nguyệt lõm để ốp vào lồng tròn khi sang lồng tắm tránh chim sổng,mặt này có 1 cửa nhỏ.Mặt phía bên hông có một cửa nhỏ nữa để sang lồng vuông,còn mặt nữa có một cửa to đễ đủ rộng cho vào lồng tắm chiếc khay hoặc chiếc chậu nhỏ đựng nước cho chim tắm.Còn chân lồng tắm cao là để cửa vừa khít với cửa lồng chiến my đấy.khi tắm bạn nhớ cho chậu tắm vào lồng trước rồi hãy sang chim.

chichbong14

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn nuôi trong lồng sắt bọc nhựa àh?nếu bạn tắm chim như vậy theo mình thi ko dựoc thuận tiện cho lắm.Điều đâu tiên là nếu bạn tắm thường xuyên và cho chim qua lồng tắm thường xuyên con chim của bạn cũng sẽ nhanh dạn hơn là theo cách của bạn.Nếu cho chim wa lồng tắm thi bạn dễ dàng vệ sinh lồng,ko ngâm lồng trong nước => tăng tuổi thọ chiếc lồng,nguợc lại ban còn được phơi nắng chiếc lồng ngăn cac kí sinh phát triển...v..v..Àh còn riêng chuyện người làm thíet kế chân lồng tắm cao là để tiện cho viec sang chim wa đó bạn(thường thì cửa lồng nuôi cao hon cửa của lồng tắm)Chúc bạn có chú chim đẹp nha!

chimchoi

Thành viên mới
SVC$
0
ra hàng bán đồ nhựa mua khay tăm cho chim giông như khay nhôm để làm đá trong tủ lanh đấy

Hoa Lan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hôm nay em cho Khướu tắm bằng lồng tắm ngon lành rồi, nhưng đang vướng mắc ở lồng Hoạ Mi . Cửa lồng nó quá nhỏ và lại sát đáy lồng, chỉ có thể chui qua thôi chứ không thể nhảy qua dễ dàng đc. Nên cuối cùng đành phải để nó tiếp tục tắm tạm thời bằng lồng cũ đã

chích bông đầu gấu

Tình yêu nào phải trò chơi
SVC$
0
Cái lồng mi của bạn là lồng thổ nên ko phù hợp với chiều cao của lồng tắm ngoài này, bạn khi cho mi tắm thì mình đành phải nâng lồng kê 2 cửa sát vào nhau cho con mi nó nhảy sang thôi.Chỉ vài lần là nó sẽ dạn vì giống mi thân nhiệt cao rất thích tắm, bạn có điều kiện nên mua chiếc lồng mi khác sẽ tiện và đẹp hơn.

XienBoT

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ôi cái lồng Thổ của anh Nam hay quá nhỉ :a27:
Em rất thích lồng Thổ, từ giờ đến tết em qua bắt 1 con, kỷ niệm em cái lồng Thổ đc ko anh
Em ở Thanh Xuân hôm nọ chat với anh đấy
Đang đi làm bên Hưng Yên nên chưa sang anh đc
về em sẽ pm anh sau

Fky_votinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ối trời cái lồng vuông ấy là cái lồng gà tre mà
Mình cũng có 1 cái :))

nhoxkute

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a21: lồng tắm mà làm bằng tre là nó mục đó em thì cho chim tắm bằng lồng sắt thôi ak chứ lồng tre thì đẹp nhưng mà nó mau hư không được bền nhưng dù sao thì cái lồng của bác cũng đẹp lắm :a39:

Hoa Lan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hỏi giá lồng tắm bằng Inox cho Mi

Ai biết lồng tắm bằng Inox ở Hà Nội chỗ nào bán và giá nhiêu không vậy ?
Em đi hỏi ở mấy cửa hàng rồi mà không có

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: Hỏi giá lồng tắm bằng Inox cho Mi

Ai biết lồng tắm bằng Inox ở Hà Nội chỗ nào bán và giá nhiêu không vậy ?
Em đi hỏi ở mấy cửa hàng rồi mà không có
Chào Hoa Lan ! loại lồng tắm mà bạn cần mua trong hà đông rất nhìu bạn à. Loaij này thì dùng rất bền giá thì giao động từ 135k>> 150 k( vào thời diểm ko có hàng thì mới 150k). Nhungw nói thật mình ko thích cho chim tắm trong lồng Inox vì nhìu cái ko hay lắm như là quá trơn........
chúc bạn có cái lồng tắm ưng ý nhé!!!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom