Guest viewing is limited

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
:a35: E mới mua cái lồng này nhưng thú thực là chẳng biết gì về lồng nên nhắm mắt mua liều.Các bác xem giúp cái nhá.Đáy lồng gỗ Mít,nó bảo là Trúc nhưng e thấy nan lồng đốt ngắn như đốt Tre..??
Định đợi nhờ bác Nguyễn Văn Nam xem đặt giúp 1 cái lồng như của bác ấy nhưng đi xem thế là mua luôn.Chẳng bít đắt rẻ thế nào các bác ạ:a40:
400k gồm toàn bộ cầu,cóng,nẹp,áo và đương nhiên quan trọng nhất là cái lồng.hẹ hẹ..:a16:

nguyen van nam

SVC - Đam Mê
SVC$
0
bác ơi cái lồng này là lồng giả thổ đúng kô, làm bằng trúc, nhỏ hơn lồng bình thường, e cũng có 1 chiếc,nếu đúng vậy thì bác mua hơi đắt rùi, e mua có 220k/lồng thôi, thân

tung_mtuci

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đây hình như không phải là cái lồng giả thổ đâu bác ạ. Lồng này cao, to bình thường ạ, còn lồng giả thổ bé hơn nhiều .

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Cái này cao to bình thường mà.Hum trước mìn xem có cái lùn hình như bắt chước kiểu lồng Quý Châu của bác Hải laocai.Nó đòi cái đó 200k nhưng mình ko mua.Hum định ra lấy thì nó bán mất nên vớ cái này về cho đỡ mất công đi.
Nó còn 1 cái lồng chạm đòi 1,7t đẹp lắm nhưng quá sức với của mìn:D (đi quên đt nên ko chụp hình cái đó cho các bác xem đc)

Digital_Life

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bác ơi, chơi lồng cũng có vẻ fải am hiểu nhiều nhỉ ?
E mới tập nuôi nên còn nhiều điều chưa biết quá ạ ... !
Các bác cho e hỏi cách nào để phân biệt lồng Trúc với lồng Tre với ạ !
Thanks các bác nhiều ^^!

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
Chiếc lồng này của bạn đc làm bằng trúc ko phải bằng tre , chiếc lồng này ko phải là lồng thổ mà dựa theo mẫu lồng chòe cua TQ mà tôi thấy có chút gì đó hơi giống lồng MI
Bạn Digital_Life muốn muốn phân biệt đc chất liệu của lồng tre hay lồng trúc thì bạn nhìn vào mắt của tre và trúc và các sợi tom của tre và trúc . Thường thi tom tre to còn tom của trúc thì nhỏ và mịn hơn . Còn ưu điểm của tre và trúc thì tôi đã có nói trong bài lồng MI của bạn nguyenvannam bạn có thể tham khảo thêm . Chúc bạn thành công

SVC$
0
Hồi em đi chợ chim ở Thuận Kiều cũng có bán 1 cái lồng giống như vậy nhưng người bán nói 250k à Lồng HN luôn nhiều lão cũng lại xem rồi ông kia lại mua với giá 245k luôn Thân !!!

votugl

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cái này cao to bình thường mà.Hum trước mìn xem có cái lùn hình như bắt chước kiểu lồng Quý Châu của bác Hải laocai.Nó đòi cái đó 200k nhưng mình ko mua.Hum định ra lấy thì nó bán mất nên vớ cái này về cho đỡ mất công đi.
Nó còn 1 cái lồng chạm đòi 1,7t đẹp lắm nhưng quá sức với của mìn:D (đi quên đt nên ko chụp hình cái đó cho các bác xem đc)

Hi, có thể cho mình địa chỉ để mua lồng này được ko vậy, mình ở Gia lai, ở đây mắc lắm. thank

vuly

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
lồng này, đúng là lồng trúc đó ,đầy đủ cầu cóng 400k cũng không phải đắt đâu bạn ạ .Lồng này làm giả lồng tàu dùng được vừa nuôi được mi vừa nuôi được Chào Mào....

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Lồng ở Lý Nam Đế so với giá cả của nhiều cửa hàng bán lồng ở Hà Nội thì giá rất hợp lý.Còn nếu các bác muốn mua lồng giá rẻ thì về làng Vác trong Hà Đông.Chỗ đó cả làng làm lồng chim,lồng đặt cũng chỉ có 200k đến 300k là cùng.

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Bác ThachThung ra phố Hàng Cháo mua nưa lít dầu mầu đỏ khoảng 20k,đem về ủ liên tục khoảng 20 ngày,đảm bảo lồng lên nước đẹp luôn.

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Hi, có thể cho mình địa chỉ để mua lồng này được ko vậy, mình ở Gia lai, ở đây mắc lắm. thank

Ở ngoài HN thì có nhìu chỗ bán lắm a ạ.Loại nào cũng có.Có đk anh ra ngoài này đánh 1 chuyến xe lồng về dùng dần cũng đc :D

Bác ThachThung ra phố Hàng Cháo mua nưa lít dầu mầu đỏ khoảng 20k,đem về ủ liên tục khoảng 20 ngày,đảm bảo lồng lên nước đẹp luôn.
Éc..thank bạn.Ủ mất tận 20 ngày thì chắc mình ko đủ kiên nhẫn để hàng ngày lôi lồng ra quét rùi.Mình cứ để thế nhốt chim luôn:) kệ nó rùi khắc nó sẽ xuống màu á:D

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Ở chỗ bán ,họ cũng đã ủ 1 lớp dầu máy khâu rồi.Nhưng muốn màu lên đẹp thì bác phải chịu khó,mà dùng được bền.

beokhoebeodep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác cho em hỏi chỗ nào lý nam đế bán lồng thế ạ?ở đoạn nào thế?bán vào những ngày nào ạ

Thaibq2003

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác cho em hỏi chỗ nào lý nam đế bán lồng thế ạ?ở đoạn nào thế?bán vào những ngày nào ạ

Ở gần đầu phố phía bên trái theo hướng đi một chiều, cùng với hàng sửa xe máy nơi bày rất nhiều lồng trên vỉa hè xung quanh một gốc cây to. Cửa hàng này ngày nào cũng bán.

fannktomat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn Nam nói đúng rồi đó, nếu cả lồng cóng và phụ kiện thì chỉ 250k thôi, bạn xuống các nơi bán chim mua rẻ hơn nhiều

Mr Rồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Heheh , mình cũng vừa làm 1 cái lồng như thế , mình mua lồng hết 260k , móc lồng = đồng 40k , nẹp 10k/3 cái , bộ cóng 30k , cầu đứng 40k , áo lồng 15k , nói chung là cũng tầm tầm 400 k , nhưng đc cái mình rẻ hơn bạn ở cái móc lồng = đồng và cái cầu đứng luyện da chân hơi xót xa :( ( Mình mua trên Tăng Bạt Hổ ) , cầu cóng thì xuống chỗ anh Vinh dưới Văn Điển , đối diện trường Việt - Ba mua !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom