dinhthai152

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em muốn hỏi các bác kinh nghiệm nuôi nhiêu thì loài chim nào dễ quen người và thân với chủ nhất,có thể thả ra đi chơi tôi lại về lồng...
Em nghe nói Cưỡng quen người rất hay,liệu đó có phải loài quen người nhất thường gặp ko?Những loại chim em từng nuôi là két ngực đỏ,sáo đen,nhồng,Yến Phụng,bồ câu thì thấy chúng chỉ theo người khi đói lúc no là làm lơ ngay.Thân!

tranminhy

Thành viên tích cực
SVC$
0
thì trong số chim mà bạn nuôi có loài quen người nhất đó, là chim bồ câu đó bạn, bang ngày chim bay đi kiềm ăn, tối lại về chuồng mà ngũ, đúng theo yêu cầu của bạn rồi còn gì

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Về chim rừng thì có con bông lau, nuôi chừng 1-2 tháng là có thể thả được rồi.Tuy nhát người nhưng đói vẫn về lồng.

SVC$
0
Chim Sáo bạn cứ nuôi từ con lên sau này bạn đi đâu nó sẽ theo đó nhớ là phải từ chim con nha còn Bồ CÂu thì bạn chịu khó sơn nhà của chúng càng nhiều màu càng tốt lúc mới nuôi đừng thả liền khoảng 1,2 tháng hãy bắt đầu cho chúng bay đi bay về đó là ý kiến của em mong các bác nhận xét Thân !!!

chopmao1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chích chè Than, Sáo sậu, chim sẻ…bác nuôi từ chim non cũng rất thân thiện, gần gũi với con người bác ạ.
Mình nhớ khi còn ở quê, có nuôi một đôi Chích chòe Than con (1 con trống và 1 con mái). Nuôi lớn lên mình thả như gà trong vườn bác ạ, ban ngày cứ lẩn quẩn trong vườn, đi ăn xa ở đâu nhưng tối là bay về lồng bác ạ.
Mình đi xa quê đã hơn 5 năm rồi, khi về thỉnh thoảng mình vẫn còn gặp đấy. Vì vậy mà mỗi lần về quê là mình xúc động bác ạ, đúng là đi đâu xa cũng không bằng quê mình.
Thân
Bala

aikin

"Aikin - yêu chim cảnh"
SVC$
0
Hj, tuỳ người nuôi thôi.Nhưng tớ thấy cứ nuôi chim từ nhỏ hoặc nuôi lâu là chim sẽ dạn người.
Như với tớ thì yến phụng (vẹt hồng kông) là dạn nhất.Tớ có đôi yến phụng già, chẳng phải nhốt bao giờ.Con chim mái già rồi, hok bay được nữa, cả ngày loay hoay chơi trong lồng, còn con trống thì bay đi khắp nơi..buồn buồn trèo lên đầu lên cổ tớ chơi..chán chê lại vào lồng..yêu yêu lắm!!:a15:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom