Guest viewing is limited

crocodilenew

Thành viên tích cực
SVC$
0
Các bạn cho hỏi làm thế nào để tẩy thật sạch và kỹ lớp vecni trên lồng, đưa lồng về màu tre nguyên thuỷ. Đem ra ngoài làm thì cũng được nhưng mình muốn tự tay chăm sóc mấy cái lồng.
Xin chân thành cảm ơn!

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Bạn mua giấy giáp loại đánh gỗ,cứ thế ngồi đánh từng ly từng tý 1 là sẽ hết lớp vecni thôi. Nhưng thông báo cho bạn biết luôn , nếu ngồi tỷ mẩn mà đánh 1 cái lồng chim sẽ mất khoảng 2,5 tiếng đến 3 tiếng đồng hồ và sau đó là các ngón tay sẽ vừa đau và mỏi , chưa kể khi đang làm còn bị chuột rút cứng cả ngón tay.

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Các bạn cho hỏi làm thế nào để tẩy thật sạch và kỹ lớp vecni trên lồng, đưa lồng về màu tre nguyên thuỷ. Đem ra ngoài làm thì cũng được nhưng mình muốn tự tay chăm sóc mấy cái lồng.
Xin chân thành cảm ơn!

Chào anh Nam !!!
Muốn tẩy thật sạch vecni thì phải dùng đến cồn công nghiệp thôi . Nếu tẩy một cái mà không muốn hao nhiều cồn thì mình có một cách rất đơn giản nhưng lại rất hiệu quả .
Bạn mua 2 lít cồn , chuẩn bị một cái bịch nilon lớn chùm đủ cả cái lồng .
Bước thứ nhì là cho lồng vào trong bịch rồi cho khoản 1/2 lít cồn vào và cột miệng bịch lại và lắc đều rồi để khoảng 10 phút sau rồi lắc lại vài lần thì đổ bỏ cồn và cho cồn mới vào cứ thế làm khoảng vài lần là có chiếc lồng sạch vec ni .

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Mình không biết đó là chất gì. bạn ra ngoài tiệm bán sơn và vecni nói người ta bán cho nữa xị nước tấy vecni gổ,. mua thêm 1 cặp bao tay và bàn chải sắt. phải cẩn thận vì nước hoá chất văng vào người sẽ gây ngứa rát khó chịu. cứ thế mà chà nhẹ nhàn nó sẽ bung hết thôi mau lắm. cách này nhanh và đơn giản

sothich

Thành viên tích cực
SVC$
0
cái loại mà anh b255 nói cũng đúng đó . còn em thì chơi loại này cũng hiệu quả là đi mua xăng thơm xăng mà để chế váo thùng quẹc lip bo á bảo đảm luôn . về chơi chút bông gòn và chà thì y như mới mua lồng về ,còn chơi giấy nhám thì thôi te tua luôn. và mất thời gian .

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
nói chung là mua hoá chất chuyên dụng vì chúng ta không có nhiều thời gian mà. chúc bạn thành công thân

crocodilenew

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lồng của mình chạm nổi và dầy, ko biết làm theo cách của cac ban có thể tẩy được các hóc cạnh bên trong ko?
Xin cảm ơn

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
cho đến nay mình đã làm 5 lồng tất cả. chân đều chạm thấu và có nhiều cạnh. dùng bàn chải loại nhỏ thao tác dễ dàng hơn

crocodilenew

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hay wa, cảm ơn anh em nhiều lắm, mai mình sẽ mua đồ về làm
Mình có chiếc lồng đẹp lắm, chân chạm dày và nổi, sắc sảo, lúc đầu tưởng bắng tre bình thường, sau thì mới biết là bắng xương:a37:, không hiểu chủ trước của chiếc lồng nghĩ sao lại xịt PU lên phần chân bằng xương thành màu nâu luôn:a10:, nếu mà xả ra d8u7o7c thì tuyệt vời luôn đó!
Cảm ơn ace nhé!

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chào anh Nam !
Nếu là vecni thì dễ xả nhưng nếu là PU thì hơi khó một tý . Nếu anh muốm xả sạch đẹp mà không làm hư tre hư lồng thì nên ngâm xăng công nghiệp hay tốt nhất là xăng Nhật hoặc dầu ông già cũng được nhưng dầu ông già thì mình chưa từng thử qua . Chứ ngâm các loại hóa chất như tẩy thì cũng được nhưng sẽ làm mục tre làm tre đổ lông dể bị hư lồng . Thân !!!

abcd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn ra tiệm Sơn mua: xăng thơm( xăng PU) , dùng khăn tẩm ướt rồi chà lên , vecni/sơn PU: sẽ bong ra liền.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom