Guest viewing is limited

meopro1004

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
làm sao để Chào Mào căn lửa trước khi đi bẫy vậy các bác? và hót hay to nữa các bác? giúp em với?

kim luân

Thành viên tích cực
SVC$
0
làm sao để chào mào căn lửa trước khi đi bẫy vậy các bác? và hót hay to nữa các bác? giúp em với?

theo mình nghĩ trước hết để chim căng lửa thì ngoài chế độ ăn uống đầy đủ trái cây, sâu cào cào, tắm, phơi nắng.... bạn cũng phải huấn luyện nó thuần không sợ người không bị hoảng khi xách lồng đi bẫy, ngoài ra thường xuyên cho chim đấu hót.. còn về hót hay và to thì là do bẩm sinh mỗi con chim, mình thay đổi khó lắm. để có được những con chim như thế bạn cần có sự lựa chọn chim trước khi nuôi. theo kinh nghiệm mình muốn chim có giọng hót tốt khi đi bẫy thi hãy thường xuyên cho nó ăn cam.

kim luân

Thành viên tích cực
SVC$
0
làm sao để chào mào căn lửa trước khi đi bẫy vậy các bác? và hót hay to nữa các bác? giúp em với?

theo mình nghĩ trước hết để chim căng lửa thì ngoài chế độ ăn uống đầy đủ trái cây, sâu cào cào, tắm, phơi nắng.... bạn cũng phải huấn luyện nó thuần không sợ người không bị hoảng khi xách lồng đi bẫy, ngoài ra thường xuyên cho chim đấu hót.. còn về hót hay và to thì là do bẩm sinh mỗi con chim, mình thay đổi khó lắm. để có được những con chim như thế bạn cần có sự lựa chọn chim trước khi nuôi. theo kinh nghiệm mình muốn chim có giọng hót tốt khi đi bẫy thi hãy thường xuyên cho nó ăn cam.

La_Vang_Roi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
có thêm chim mái để kè thì tốt hơn đi bẫy thì xách 1 cặp theo để no kích trống.và k thể thiếu 1 chế độ chăm sóc đầy đủ

datnt85

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trùm áo lồng để chỗ tĩnh 1 ngày trước khi đi bẫy bạn nhé - Chào Mào mồi sẽ sung hơn

9xLazyBMT

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hơi bất ngờ về câu hỏi của bạn, mình xin nói là chỉ có chim căng lửa thì mới mang đi bẫy. Chứ làm gì cho chim căng lửa trước khi đi bẫy được.
Muốn làm chim mối thì quan trọng nhất là con chim đó phải có tố chất + chế độ chăm sóc hợp lý (cho ăn đồ tươi hay không, cám mua hay tự làm, tắm táp ít hay nhiều,.... không cần biết nhưng phải duy trì ở chế độ đó liên tục-trong suôt cuộc đời chú chim thì chú chim đó sẽ căng lửa và đạt tới "cảnh giới" cao nhất.
Chút kinh nghiệm của bản thân.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom