Guest viewing is limited

hocnuoichimcanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
hôm 20/03/2010 vừa qua tôi xách em chim bổi chưa thuần hẳn lên đường để tập dợt cho em nó. kết quả là cũng tạm được. chỉ tiếc là khi bẫy dính vui quá quên không chụp hình nhưng khi về nhà rồi cho em nó vào lồng thì mới nhớ ra và làm mấy kiểu cho em nó. pà kon nhận xét em nó hộ cái nha. một vài thông tin về em nó: đá lồng cực khôn, mất gần 3 tiếng thì mới chịu khuất phục, chất giọng khàn.
đây là quang cảnh nơi bẫy em nó. trong lúc ngồi chờ thì thấy 03 mẹ con nhà chim gì rất giữ đang rỉa lông nên chụp luôn.

đây là đường đi vào nơi bẫy

đây là em nó:

MrJohnny

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn sắp có chim mồi để bẫy chim lứa rồi đó, chúc bạn gặt thêm nhiều e tơ trong mùa cm này.

chaomao_gialai

Hội Chào Mào Bình Thạnh
SVC$
0
chim bổi này nuôi thêm thời gian nữa ắc sẽ rất hay. nó mà đã chịu chơi thi khỏi chê lun. chúc mừng bạn

hoahongvang_tn

"không giận không hờn không oán trách"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chúc mừng bạn đã thu phục được 1 em nữa. Mình nghe nói về cm đắc lắc nhiều nhưng chưa được nghe dọng lúc nào bạn pot lên cho mình nghe nhờ nhé cám ơn bạn

thân

hocnuoichimcanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
và đây là kết quả của ngày 21/03/2010. thằng này tướng tá to hơn thằng hôm qua, nhìn mặt cũng ngầu hơn nhưng khi bẫy chẳng thấy đấu đá gì, treo thằng bổi lỡ lên được 5 phút thì em nó bay đến, nhảy nhót một lúc rồi đậu im lìm bên cạnh lồng bẫy rồi khoảng 30 phút sau nhảy vào đá luôn và......éc éc. và.......vào túi. hết
nó đây

hoangnguyen_1712

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chúc mừng bác, cả 2 chú chim đều đẹp và trông rất có tương lai. Theo kinh nghiệm của em thì cả 2 chú này rất lớn tiếng và mau miệng đây

ghitasau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chà bác hên thật, mới đầu mùa mà đã có gặt hái rồi:a01:

minhhungktkt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào các fan mê Chào Mào..
cho mình hỏi Chào Mào nhà mình sao hôm nay tự nhiên rớt 2 cái lông ống không biết có fải đến mùa thay lông chưa? Theo mình biết thì nếu chim thay lông thường sẽ rớt lông tơ trước rồi sao đó mới rớt tiếp lông ống fải k?
Mong các bác giúp cho mình thông tin nhé.
Chân thành cảm ơn nhiều.

Khanh_4990

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
2 em Chào Mào đẹp quá . Cảm ơn bác đã pót hình cho mọi người coi . :D

hocnuoichimcanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
cảm ơn các bạn đã có lời khen về hai em nó. hy vọng hai em nó xứng đáng với những lời nhận xét của các bạn. bây giờ ở tây nguyên đang là mùa cao điểm của dân mê đi mồi Chào Mào mà, không cần chim mồi hay các bạn cũng có thể có kết quả khả quan. chúc mùa bẫy chim năm nay của các member of svc có nhiều thành quả tốt đẹp nha.

Đại Vũ

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con mồi lồng của bạn tốt thật đấy cứ ra khỏi ngõ là đã có kết quả mang về rồi :a15:
Chúc mừng bạn

C

chanhdaklak

Guest
2 Chú cũng được đấy anh thứ 7 này anh có rảnh không xuống bờ đập em thấy có mấy chú chim tơ rồi đó, em với anh Hòa xuống có 1 tí mà tụi nó về liền tiếc quá trời hôm đó lại nổi gió to quá chao lồng kinh khủng đành về sớm.Thứ bẩy tuần này xuống hi vọng được vài em má trắng về nuôi thôi

hocnuoichimcanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
ừ . anh cũng định thứ bảy này xuống bẫy cho vui may ra kiếm được em mào lân nuôi cho hay, nhưng mà hôm nay trời gió và có mưa thế này sợ mai không đi được thì tiếc quá.

hocnuoichimcanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
thứ bảy vừa qua lại ra quân nhưng vì trời gió to quá nên treo lồng khoảng 20 phút mà thấy chim mồi không sung nên rút quân. hẹn khi nào nắng ráo, đẹp trời lại hành quân và nếu có kết quả sẽ chia sẻ cùng anh chị em cho vui.

hocnuoichimcanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
hôm nay rảnh rảnh lôi thằng bổi lỡ 5 tháng tuổi lồng ( bẫy được tháng 12 năm ngoái ) ra cho tắm, thằng này tuy là bổi nhưng thành tích của nó là 4 em đã chịu khuất phục làm tù binh rồi đấy. trong đó có 01 em má trắng. chỉ ghet một điều là em nó nhảy phá đuôi quá, vừa tắm xong lông lá mướt rượt vậy mà chỉ cần 30 phút sau là lông đuôi lại xòe ra như cái chổi quét nhà, trước kia còn tông lồng toét đầu nữa kìa, bây giờ đỡ rồi nhưng giờ mới đang ra lông trên trán lại nên chưa đẹp lắm.
đây là nó đây.

hocnuoichimcanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
và thằng thứ hai sau khi nuôi một tháng rưỡi giờ em nó thế này đây:

sau đây là thằng má trắng đầu mùa nói ở phần trên và cũng là tù binh của thằng bổi lỡ nói ở phần trên

tạm thời là thế đã hôm nào cho thằng mào lân bổi lên luôn, hôm nay nó còn nhát quá chưa chụp được hình.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom