Guest viewing is limited

hiep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình mới nuôi mấy chú kỳ nhông(ChineseWaterDragon) hôm vừa rồi em nó đẻ được 12 trứng nhưng mình không biết là trứng đã có đực chưa(mình mới mua về 2 ngày em nó đã đẻ),không biết trứng được thụ tinh trong hay thụ tinh ngoài?Bạn nào biết xin chỉ giáo giúp mình với

DTK

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn có hình không, gởi cho mình coi với, thú nuôi này đang bắt đầu thịnh nên cũng không rõ cho sinh sản ra sao nữa, bạn mua mấy con này ở đâu vậy, chỉ mình với nha. Cảm ơn bạn nhiều nha.

huanpham

Vô thường
SVC$
0
Theo Em được biết thì tất ả các loài bò sát đều thụ tinh trong.
Không biết con của bạn khi mua là lúc người ta mới bắt, nuôi bầy hay nuôi lẽ lâu rồi.
Nếu mới bắt thì là các trứng đã được thụ tinh, ngoài ra thì Em bó tay.

cuong_aden

Tây Cuồng
SVC$
0
Cứ thử để trứng 1 thời gian xem sao? Lúc trước mình cũng có nuôi vài con này nhưng khá chán, chỉ để làm cảnh cho đẹp chứ chằng chơi đùa gì được.

duybeo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hôm trước mới ra Bình Thuận chơi,thấy ông kia mới bắt được môt con kỳ đà to tướng hõi mua ông kêu 300k 1kg trã xuống 250 ổng bán luôn,đam về ăn thịt ngon ra phết,chắc lần sau có ra đó kiếm vài con về nuôi đẽ rồi làm mồi nhậu quá......

hiep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bây giờ thì mình biết chắc là ổ trứng của mình đã có đực....soi trứng đã có con con bên trong rùi,khi nào nở mình sẽ post cho mọi người xem nhé

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom