xbeng

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cho em hỏi 1 chút ạ chú khuyên của em nuôi đc 1 tháng trưa nay em đứng gần nhìn nó thì thấy no chớp mỏ đc 2 cái rồi nhanh và to. Nhưng nó cứ bay lung tung rồi chớp mở như thế chứ ko đứng im như chim líu.
Các huynh làm ơn cho em biết như thế có biểu hiện gì ? Và tầm bao lâu nữa chim mở đc 5 mỏ.

Thax các huynh.

beng_beng

"Nối vòng tay lớn"
SVC$
0
Chim ban kêu to như vậy có khả năng
- 1 là con chim giật mình,hoảng loạn do chưa quen chủ:a05:
- 2 là chim hót gọi. ( cái này có thể không phải vì bạn nói nó nhay lung tung rồi mệt quá đứng im thở):a05:
Bạn chịu khó chăm sóc tốt, tìm đọc các bài về khuyên trên diễn đàn và thời gian nhanh hay chong để nghe khuyên líu phụ thuộc vào cách chăm sóc + bản thân con chim nữa
Chúc bạn chơi vui vẻ

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chim của bạn là bổi hay nuôi từ nhỏ vây?
là bổi nếu kêu vậy thì cũng hay đấy bạn chăm sóc tôt sang xuân là cỏ thể được nghe nó líu rồi.
bạn đọc các bài viết về khuyên để chăm sóc tốt chú khuyên của mình nhé.thân!!

gavang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bác cho e hỏi chu trình của con Khuyên líu là thế nào??? Mấy chú khuyên của e bây h mới đang hót chuyện. Hót suốt ngày luôn. treo ra ngoài là chuyện rồi. Không bít bao h mới liu đây. huhu. Mà nó chỉ mới kêu được 3 tiếng nhỏ là chiu chiu chiu hay chíu chíu chíu gì đó
Mong các a/e cho ý kiến!!!!!1
Thanks

trungloan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim mà hót chuyện thì khẳng định con chim đó là con đực thôi. Bạn phải chăm sóc thật tốt vào. Chăm khoảng 2 đến 3 tháng mà ko líu thì bạn hãy đẩy nó đi.:a11:

dontquit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em cũng xin hỏi
em nuôi tat cả 6 em khuyên (tự bẫy và lọc lại những bạn đẹp trai ko hà) tới bây giờ đã được
5 tháng rồi chim đã khá thuần,hót gọi,hót chuyện suốt kể cả có người ở gần. thấy chúng đã tương đối căng(tham khảo các diễn đàn như thế nào thì la chim đang căng). chưa thấy chúng líu gi cả.
vậy em xin hỏi muốn chúng líu có nhất thiết phải tách chúng ra hay không, hay cứ treo chúng cùng nhau thì chúng vẫn líu bình thường nếu đến giai đoạn chúng căng thực sự.
cái nữa là có nhất thiết phải mua cám Strongboy về trộn vào cám đậu xanh ở nhà để kích chúng líu không??????????????????:a34:

dnt_195

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ko cần thiết phải cho ăn cám kick chim mà líu căng có đặt con khác gần nó vẫn líu nhưng mà chim nhà thì bạn nên để cách xa nhau 1 tí nó sẽ chuyện nhiều hơn rùi sẽ líu thôi,cộng thêm bạn cho ăn sâu ăn hoa quả cám đủ chât và tắm đều thì sẽ líu ầm ầm

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
bạn nên treo chim xa một chút cách khoảng 4 dến 5 m. rồi bạn chăm sóc tốt bạn mua sâu qui về cho ăn mỗi ngày 5 đến 10 con chia 2 bữa sáng và chiều tối.
thi thoảng bạn cho uống mật ong một tuần một lần cho vài giọt thảng vào cóng ăn. thân!!
:a15:

hunglucky

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sẵn đây các bác cho em hỏi là em nuôi 4 con khuyên trong aviary thì thấy hót chuyện ác lắm nhưng chưa thấy líu em ít khi ở nhà nên chẳng biết nuôi trong aviary thế có líu được không, tuy nhiên chim nuôi trong điều kiện gần giống tự nhiên ăn toàn là sâu với hoa quả nên chim rất khỏe lông lá thì đẹp vô cùng. Thú thực em nhìn mấy con khuyên của các bác mang đi thi thấy tội cho chúng quá chắc ăn cám kích nhiều nên nhiều con cứ dứt lông, nhảy chồm chồm rất khó hiểu, lông lá thì trông đúng là công nghiệp

đức hậu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em cũng xin hỏi
em nuôi tat cả 6 em khuyên (tự bẫy và lọc lại những bạn đẹp trai ko hà) tới bây giờ đã được
5 tháng rồi chim đã khá thuần,hót gọi,hót chuyện suốt kể cả có người ở gần. thấy chúng đã tương đối căng(tham khảo các diễn đàn như thế nào thì la chim đang căng). chưa thấy chúng líu gi cả.
vậy em xin hỏi muốn chúng líu có nhất thiết phải tách chúng ra hay không, hay cứ treo chúng cùng nhau thì chúng vẫn líu bình thường nếu đến giai đoạn chúng căng thực sự.
cái nữa là có nhất thiết phải mua cám Strongboy về trộn vào cám đậu xanh ở nhà để kích chúng líu không??????????????????:a34:

chim của bác đang lên dần đó, bác thử treo cao lên ngọn cây xem nó có líu ko , thông thường chim khuyên được treo cao sẽ líu ngay

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom