Guest viewing is limited

dat chim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào tất cả ace trên diễn đàn . Em có con khuyên non lên đã bắt đâu tập líu vậy giờ em muốn cho líu căng thì chế độ ăn uống như thế nào là hợp lí ạ . Em xin cảm ơn các bác ạ . Thân chào

hero_khuyenxanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo em thì bác cứ chăm như bình thường và cường độ ăn mồi tươi nhiều tí . Chim non mùa đầu thì líu không tốt không căng cho lắm bác cố chăm đến mùa sau chim sẽ tốt hơn . Em cũng đang có 2 con non líu cũng không được hay lắm .Để vụ sau không biết có tốt hơn không .

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chào tất cả ace trên diễn đàn . Em có con khuyên non lên đã bắt đâu tập líu vậy giờ em muốn cho líu căng thì chế độ ăn uống như thế nào là hợp lí ạ . Em xin cảm ơn các bác ạ . Thân chào
ku e nuôi khuyên non lúc nào thế mà bây h đã có chim non tập líu rồi? cứ bình thường chăm đều tay cho nó tốt đã ku à, sau rồi mình mới bổ sung thêm mồi tươi như sâum châu chấu cho nó có sức khỏe để tập liú, ko nên quá nóng vội mà cho ăn nhiều sâu quá nhé ko lại nóng quá là ko tốt cho chim đâu, còn tập líu thì e cứ cho nó cạnh con nào líu căng rồi mà đảo giọng nhiều cho nó học, mùa đầu chim sẽ chưa thể căng đến đỉnh điểm đc nhưng chăm tốt thì mùa sau chơi thích lắm!:a01::a01:

trunghatang1

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn nên chăm sóc kỹ lưỡng bạn à mồi tươi nhiều vo nhất là cào non giúp cho chim sung và lông lá mượt mà chim sẽ căng từ từ lên thôi nhớ là đừng nên đổi cám cho ăn 1 loại cám nhất định có đầy đủ chất dinh dưỡng và thường xuyên đem ra cội dợt để em học giọng và chú ý nên để xa mấy em líu nhé sớm chúc bạn có chu chim líu hay

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom