veryhart

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em có một chú khuyên mơ (Có 1 chiếc lông trắng ở cánh). Nhưng có lẽ là cái vì em nuôi 6 tháng rồi mà chẳng chuyện chẳng líu gì cả. các bác cho em lời khuyên có nên tiếp tục nuôi nữa không? em thấy tiếc quá.

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
hê hê em cũng có 1 em khuyên như bác cũng có 1 cái lông cánh trắng nhưng em khuyên của em nó líu rồi bác ạ nếu bác không nưôi em ý thì bác kỉ niệm em nhé cho em khuyên nhà em có đôi có cặp ( sô DT em nè"......)có j` bác cứ call cho em nhé em tên Cường!
thân chào!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

beng_beng

"Nối vòng tay lớn"
SVC$
0
mình phục bạn thật, bạn đã kiên trì nuôi chú ta trong 6 tháng rồi thì bây giờ chú ta và bạn cũng thành thân thiết,tuy không líu lo gì nhưng bạn cứ để nuôi cho vui còn nếu không chăm nữa thì để lại cho bạn cuong cũng được cho nó có đôi có cặp,biết đâu sang năm lại có đàn khuyên con trắng hết cả người.hehe. cường nhề:a21:

dinhcoc

Mê chim nên chăm học về chim...
SVC$
0
Em có một chú khuyên mơ (Có 1 chiếc lông trắng ở cánh). Nhưng có lẽ là cái vì em nuôi 6 tháng rồi mà chẳng chuyện chẳng líu gì cả. các bác cho em lời khuyên có nên tiếp tục nuôi nữa không? em thấy tiếc quá.
bạn cũng kiên trì thật đấy,6 tháng mà ko chuyện chò gì thì cho e ý về với thiên nhiên đi,đừng luyến tiếc làm gì.:a20:
@c01 này ham mê mơ mận quá nhỉ,lại còn viết số đt bằng chữ nữa cao thủ thật ha ha:a20:
@beng beng thế e mơ mận của e thế nào rùi?:a20:

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
@c01 này ham mê mơ mận quá nhỉ,lại còn viết số đt bằng chữ nữa cao thủ thật ha ha:a20:
@beng beng thế e mơ mận của e thế nào rùi?:a20:[/QUOTE]

ông chú xoáy cháu hơi nặng rồi đấy, nhưng ko sao, ai chơi chim mà chẳng thích mình có chim quí hả chú!
e khuyên cốm của anh Beng2 thây a bảo là cho đi gây giốgg rùi chú ạ!!chắc là anh ý định làm giàu đây mà !!!

dinhcoc

Mê chim nên chăm học về chim...
SVC$
0
ông chú xoáy cháu hơi nặng rồi đấy, nhưng ko sao, ai chơi chim mà chẳng thích mình có chim quí hả chú!
e khuyên cốm của anh Beng2 thây a bảo là cho đi gây giốgg rùi chú ạ!!chắc là anh ý định làm giàu đây mà !!![/QUOTE]
ha ha:a20::a20: chú có xoáy cháu gì đâu?mà cháu bảo chú xoáy cháu?lên D Đ để học hỏi tham khảo đóng góp ý kiến,hi hi thỉnh thoảng **** gió một tý cho D Đ thêm sôi nổi,:a20:

lenga

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nếu là mái thì phóng sinh đi cho lành bác ah.con tướng tá em đó la trông thí bac chăm em nó tốt là ok thôi mà

hocon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
líu hay ko thì còn tuỳ vào bạn nuôi chứ. còn nếu ko chuyện mà chỉ kêu 1 tiếng đơn thì đó là chim mái có thể nuôi cảnh hoặc phóng sinh lấy lộc bác ạ.

duongtulang

Thành viên mới
SVC$
0
Em có con khuyên bổi 1 mùa lông lồng. Chú chép to và nhiều nên em bắt về, về 2 tiếng sau đứng đi chuyện. Thế mà mãi đến 2 tuần trước khi treo lên, chú ta đứng banh mỏ ra liú tàng tàng, giọng căng + to + kéo dài làm em sững người, có nghĩa là chú đó em phải nuôi hết 1 năm trời mới lên chim được. Em góp chút lời nói thế để mọi người tham khảo, nuôi chim phải kiên nhẫn, ko phải ngày một ngày hai là có chim chơi liền được (ngoại trừ những con quá xuất sắc). Chăm sóc kỹ em nó và chờ đợi rồi sẽ có được niềm vui.

acquy_chaomao

Thành viên mới
SVC$
0
Hj bạn !
Mình cũng có 1 em VK nek líu thì cũng khá rồi nhưng ít tiếp xúc với chim ngoài nên cũng chưa bjk nó có lửa hay không .Nếu bạn quyết định không nuôi nữa thì bạn có thể tặng mình nha.
Thân !

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom