Guest viewing is limited

vinasoy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào cả nhà . Hiện mình có 1 con khuyên đang lên khi gặp chim trời nhất là chim mái thì nó mới líu nhưng mà mỗi tội thấy nó líu nhỏ và khổ lắm toàn phải dặn hơi thôi kiểu như là mình vừa nói vừa thở hơi dài ấy . Có cách nào khắc phục không ạk .

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào cả nhà . Hiện mình có 1 con khuyên đang lên khi gặp chim trời nhất là chim mái thì nó mới líu nhưng mà mỗi tội thấy nó líu nhỏ và khổ lắm toàn phải dặn hơi thôi kiểu như là mình vừa nói vừa thở hơi dài ấy . Có cách nào khắc phục không ạk .
Như vậy là chú khuyên của bạn được chăm sóc không đúng cách lắm nên có thể em nó không đủ lực trong mùa căng này rồi đó. Để khắc phục cho nó thì chỉ còn có cách là tăng lực, tăng thể trạng cho nó thôi bạn ạ. Bạn hãy cho nó ăn nhiều mồi tươi nhất là cào cào, sâu không nên cho ăn nhiều. còn chế độ cám không biết bạn dùng cám mua hay là cám làm, nếu cám làm thì tăng thêm trứng vào. Còn chế độ hoa quả thì bạn cũng nên cho ăn cam sành ngọt và chuối tây không nên cho ăn thêm các loại hoa quả khác, một tuần 3 lân xen kẽ, khi cho ăn hoa quả thì không tắm ngày tắm thì không cho ăn hoa quả tránh chim bị tụt lửa. Bạn cũng cần cho chim đi ngủ sớm để nó lấy sức nhanh vì giấc ngủ của chim rất quan trọng. Chiều trùm áo lông đưa chim đến chỗ treo yên tĩnh không bị quấy rầy và có ánh sáng mạnh cả đêm, sáng mai cho chim dậy muộn một tý, cho tắm nắng tầm 1 tiếng rồi treo dưới tán cây im mát và kín gió. Như thế chú chim của bạn sẽ đáp ứng yêu cầu cảu bạn thôi. Chúc bạn thành công. Thân

vinasoy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn anh rất nhiều . Em cho ăn cám Boy thì chế độ ăn ntn là hợp lí ạk ?

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Cám ơn anh rất nhiều . Em cho ăn cám Boy thì chế độ ăn ntn là hợp lí ạk ?
Samboy là cám hoa quả thì cũng tốt rồi đó bạn ạ. Vậy thì bạn chỉ cần cho ăn tăng thêm mồi tươi hợp lý như mình đã nói ở trên là được. Chúc bạn thành công. Thân

vinasoy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em cho ăn Strong boy thấy chim nóng lắm ạk . Ị toàn phân đen xì . Nên ngày nài cũng phải BS thêm hoa qảu mồi tươi thì không cho sợ nóng quá bứt lông .
Cảm ơn anh vì những lời khuyên bổ ích .

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Em cho ăn Strong boy thấy chim nóng lắm ạk . Ị toàn phân đen xì . Nên ngày nài cũng phải BS thêm hoa qảu mồi tươi thì không cho sợ nóng quá bứt lông .
Cảm ơn anh vì những lời khuyên bổ ích .

bạn cho ăn SB thì nóng là đúng rồi , bạn cứ cho nó ăn sang tuấn cóng ý cũng đc,mình đã thử dùng và thấy cám này cũng ko bị nóng, chim ăn 1 thời gian mà ko có hoa quả cũng ko có hiện tượng mất màu( cái này là đúng vì có 1 thời gian mình ko chăm kĩ đc)
chim ăn cám này căng và lấy lửa khá nhanh, chim ăn thấy cũng có lực hơn ,bạn cứ cho chim của bạn ăn thử nhé!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom