thanh_long

Thành viên mới
SVC$
0
em muôn hỏi các anh con khuyên của em nó rất ít tắm ngày nào em cũng sang lồng tắm mà nó không chịu tắm có lúc 2 tuần nó mới chịu tắm lúc thì nửa tháng con đấy em nuôi được 6 tháng lồng rồi chim rất thuần.Em muốn hỏi con khuyên nhà em ít tắm thế có làm sao không ạ

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
em muôn hỏi các anh con khuyên của em nó rất ít tắm ngày nào em cũng sang lồng tắm mà nó không chịu tắm có lúc 2 tuần nó mới chịu tắm lúc thì nửa tháng con đấy em nuôi được 6 tháng lồng rồi chim rất thuần.Em muốn hỏi con khuyên nhà em ít tắm thế có làm sao không ạ
Thực chất thì không vấn đề gì cả đâu bạn ạ. Chỉ sợ là nó không chịu tắm hoàn toàn thì mình mới phải luyện tập cho nó tắm thôi, còn nó vẫn chịu tắm nhưng tắm ít thì không sao cả. Còn nếu bạn thích nó tắm nhiều hơn thì mình phải tập cho nó và không làm cho nó có cảm giác ngợp, sợ nước khi tắm mà ngược lại phải thích tắm là được. Chúc bạn có nhiều chú chim hay và đẹp. Thân

tamoleo

Thành viên tích cực
SVC$
0
lâu tắm cũng chả sao đâu
nhưng nó ngứa ngáy khó chịu
giống như mình lâu k tắm đấy

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
mình cũng có 1 e chim như bạn,nhát tắm lắm,sang qua lồng tắm mãi mà nó không chịu tắm,có khi cả tháng nó mới chịu tắm 1 lần,thấy e nó nhát tắm quá mình cũng nhát cho nó tắm luôn,được 1 khoảng thời gian sau mình thấy lông lá nó bù xù,rồi 1 hôm nó tự nhổ lông nó luôn,nhìn sơ xác lắm,thì ra do ít tắm quá nên cu cậu bị rận,từ đó trở đi,ngày nào mình cũng cho nó vào lồng tắm,không chịu tắm thì mình phun nước dưới dạng sương cho nó tắm,bây h thì cũng khá hơn rồi,lông lá cũng được được rồi,nhưng cũng còn nhát tắm lắm,chúc bạn có chú chim sạch sẽ nhé :a01: hihi

hero_khuyenxanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim mà không tắm nhìn cái bộ lông của nó sẽ không được đẹp đâu bạn àk nó sơ xác như mình lâu không gội đầu ấy , nhưng mà cái này thì tùy vào từng con thôi bạn àk con nào mà biết sạch sẽ thì có rỉa lông rỉa cánh không cần tắm cũng sạch như một người bạn của mình đấy ông ấy nuôi chơi thôi không bao giờ cho tắm nhưng mà lông vẫn bt nhưng mà không có độ bóng mượt thôi . Trước đây mấy con chim của mình khi mới nuôi cũng không chịu tắm nên cũng thấy ức . Lúc nào trời nắng mình phơi em nó ra tầm 30p sau đó lấy bình tưới cây phụt cho nó ướt lông rồi ra chỗ khác sau 5 phút lại phụt tiếp cứ như thế bây giờ em nó tắm ầm ầm .
Con của bạn không chịu tắm chắc là chim bổi mới nuôi nên không quen cuộc sống chuồng trại nên không quen tắm trong lồng . Con chim cẳm thấy yên tâm khi không có cái gì bên cạnh quấy dầy thì nó mới chịu xuống tắm bạn àk .

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Những chú khuyên tắm xong nếu không có động tác rỉa lông rỉa cánh thì cũng không có độ bóng cho bộ lông được đâu các bạn ạ. Vì thực tế để có bộ lông bóng mượt chú chim của chúng ta phải lấy một chất dich được tiết ra từ phía hậu môn để lam bóng bộ lông của mình. Bởi vì thế có những chú chim được nuôi chơi dù không bao giờ tắm cũng có bộ lông bóng mượt. Chỉ có điều mình cho tắm thì nó sẽ sạnh sẽ hơn và trừ được các loại rận mạt, ký sinh trùng trên da gây nên rụng lông, xơ lông và ngứa ngáy, do nuôi trong điều kiện nuôi nhốt, vệ sinh không đảm bảo được hoàn toàn sạch sẽ. Thỉnh thoảng chúng ta cũng nên cho chú chim của mình tắm với nước muối loãng nữa. Chúc các bạn có nhiều chú chim hay và đẹp. Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom