Guest viewing is limited

nghiado

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Hôm bữa ra tiệm thấy 1 em khuyên bổi lỡ , hót chuyện thế là xách luôn về với giá 200k , về nhà mấy hôm nay thấy em nó toàn đi chuyện không mà đi chuyện giọng gì không ah , hình như là chòe mà không rõ lắm hơi rè rè , lâu lâu mới đi chuyện giọng khuyên .
các bác cho mình hỏi em nó sau này có khả năg học giọng chòe đuọc không vậy.
Tinh quay cai clip mà nó đi chuyện nhỏ quá quay xong clip nghe ko rõ nên không up .:a01:

hhuanhuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hình như là con khuyên nào đi chuyện cũng như kiểu chòe hay sao ấy anh ạ con khuyên của e cũng thế lúc líu chưa căng thì có tí chòe em nuôi căng em nó lên líu như khuyên thường thôi ạ. tại em mới nuôi có 2 em từ mộc lên thôi chưa có kinh nghiệm có ji không phải các bác bỏ quá.

nghiado

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Mình cũng chịu , vì không chơi khuyên , có lúc nó giở chứng còn kêu re re như sâu đầu đỏ đòi ăn vậy :D .:a33:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Mình cũng chịu , vì không chơi khuyên , có lúc nó giở chứng còn kêu re re như sâu đầu đỏ đòi ăn vậy :D .:a33:
Hihi đó là chuyện bình thường các bạn ạ. Chú khuyên của các bạn khi đi chuyện thì nó luyến láy lắm và ra đủ thứ tiếng không những chỉ chòe thôi đâu. Nhưng khi líu thực tế thì chỉ là giọng líu bình thường. Không thể nghe giọng chuyện để nói rằng chú ta sẽ có hi vọng đi giọng chòe được đâu. Còn kếu tiếng re re là tiếng gọi đàn của khuyên đó bạn. Đôi lời theo suy nghĩ cá nhân. Thân

hhuanhuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vậy là đúng rồi khuyên của em đi chuyện nhiều giọng lắm ạ còn học lại cả tiếng sẻ kêu vì ở quanh nhà có đàn sẻ. khuyên của bác đi chuyện rồi thì cũng nhanh líu thôi ạ cho chăm sóc em nó tốt thì khoảng nửa tháng là em nó bắt đầu líu trộm rùi vì em thấy em khuyên của em trước nó thế hihi

duymanh

Thành viên mới
SVC$
0
chào các bác! làm sao để cho các bé líu vậy? em mới tập nuôi nên là k biết các bác giúp đỡ e nhé. hai em của e đến buổi tối khi mà tắt điện đi ngủ mới chịu chuyện là sao nhỉ

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom