Guest viewing is limited

phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0
các bác cho em hỏi ?
có phải chỉ có khuyên trống mới chuyện được hay con nào cung chuyện được hết
em có một con khuyên ?
em nó cứ chuyện cả ngày lun
mong các bác cho ý kiếm :a08:

birds_vn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Trống 100% rồi bạn ạk . Chúc chim bạn sẽ líu trong thời gian ngắn nhất.

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
chỉ có khuyên trống mới chuyện thôi bạn ah......................

beng_beng

"Nối vòng tay lớn"
SVC$
0
Nói chung thi` Ngoài Khuyên Trống ra thì Con khuyên Đực cũng chuyện được ban ạhh. hehehe.:a21::a21::a21:

hieupt

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Khuyên chuyện

Vừa kiếm được 1 em Chào Mào. Lần đầu tiên tham gia để học hỏi kinh nghiệm.
đã đọc và đồng ý ký tên

thangmk1973

Thành viên tích cực
SVC$
0
Khuyên của bạn đã hót chuyện rồi thì chúc mừng nha:a14: Sắp có 1 em đi thi rồi...

birds_vn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Các bạn nói như thế thì mình khẳng định là " Xmen đàn ông đích thực ":a01::a01::a01:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Bạn nói khuyên của bạn chuyện rồi mà lại không biết là chỉ khuyên trống mới chuyện được thôi sao? Nghe câu hỏi của bạn mình nghi quá, không biết bạn thấy chú chim của bạn chuyện như thế nào? mà sao lại có chuyện khuyên chuyện cả ngày luôn được, vì vậy bạn hãy tả lại cách chuyện của chú khuyên của bạn cho mọi người nghe với. Nhưng dù sao cũng mong chú khuyên của bạn là trống 100%. đôi lời mạo muội, nếu có gì không pahØ mong được lượng thứ. Thân

tuấn béo

Thành viên mới
SVC$
0
chim bạn chuyện cả ngày chắc mỏi mồm lắm nhỉ :a12:

phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0
vì mình cũng biết chút ít về khuyên khi đã đọc qua một số bài viết của mấy bác rùi
em nó cú hót nhỏ nhỏ trong cổ vậy
chi lăng tai mới nghe đc
heheheheh
unh
vậy thank các bác nha!!!!!!!!

---------- Post added at 08:09 PM ---------- Previous post was at 07:56 PM ----------

mình là sinh viên sống xa nhà!
chỉ tai thich nuôi chim nên minh mới mua một em khuyên ve nuôi cho đỡ bùn!
thời gian trc mình cũng có nuôi một em sâu xanh nhưng nhà xa nghỉ hè không đem về đc nên phải gửi lại cho ông anh nuôi nhưng ông anh quên cho nó ăn nên em nó đã qua đời!:a33:
giờ mình mua em khuyên này cho dễ nuôi (vì mình đã từng nuôi ở nhà rùi hihih:a08:)
nhưng mình chỉ có thể mua đc một em thui (do ĐK kinh tế hihi)
mấy bữa nay mình nghỉ ở nhà !
ngồi gần em nó mà cứ nghe em nó hót ríu nhỏ nhỏ nghe rất hay
em nó chuyện cả ngày lun !
mình nói thật đấy !
hihihihi
nhân tiện cho mình hởi là cho khuyên ăn trái cây nhiều có tốt không?
mình cho em nó ăn chuối và cam cả ngày lun, chiều thi cho ăn cào cào với lại còn cho thêm ít sâu quy nữa ! không bjk ăn nhiều sâu quy co sao không nưa
mình nói hơi nhiều mong anh em thông cảm !
hihihihihih
:a23: :a36:

hoaphuly

"sống vui, sống khỏe, sống có ích"
SVC$
0
bạn phihung412 thân mến chỉ có khuyên trống mới biết đi chuyện bạn ạ còn khuyên mái không thể biết hót chuyện đâu nên khi gột khuyên mộc mọi người thường cố gắng tìm mọi cách để có được tiếng đi chuyện của con khuyên cho chắc ăn là mình đã tìm nuôi được đúng con trống rồi ,Bạn đã có em khuyên hót chuyện rồi chúc bạn chăm sóc tốt để có con nhuyên lứu thật tốt (bắn tằng tằng ) cho vui cửa vui nhà
Thân chào

phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0
vậy nhân tiện cho mình hỏi lun là !
mình hay thấy mấy người nuôi chim hay cho em nó tắm nắng vậy có ai cho mình biết là cho chim tắm nắng vào lúc nào trong ngày là tốt nhất !
và thời gian là bao nhiêu ?
liều lượng thế nào?
:a01::a36:

beng_beng

"Nối vòng tay lớn"
SVC$
0
"

<!-- message --> vậy nhân tiện cho mình hỏi lun là !
mình hay thấy mấy người nuôi chim hay cho em nó tắm nắng vậy có ai cho mình biết là cho chim tắm nắng vào lúc nào trong ngày là tốt nhất !
liều lượng thế nào?"
---->>> câu hỏi này hay mà lâu nay ít người đề cập.hehe. Theo mình` thì cho khuyên tắm nắng là 1 phần tất yếu và quan trọng trong việc nuôi khuyên, và nuôi chim nói chung. thường thì mùa hè cho treo chim tắm khoảng luc' 7, 8h sáng, mùa đông chọn khi trời ấm thì vác chim ra phơi. hi!!! bác nào kiến thức uyên thâm bổ sung thêm cho bạn ý nha. :a11::a11::a11:

phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0
unh!
mình đang cho em nó tắm nắng mỗi ngày lun nhưng tiếc rằng Sài Gòn mấy bữa nay trời hay mưa quá !
không có nắng nhiều nơi ! lại còn có gió nhiều và gió lạnh nữa ên không giám đem em nó ra ngoài nữa !
chán ghê !:a34:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
vậy nhân tiện cho mình hỏi lun là !
liều lượng thế nào?
:a01::a36:

"

---->>> câu hỏi này hay mà lâu nay ít người đề cập.hehe. Theo mình` thì cho khuyên tắm nắng là 1 phần tất yếu và quan trọng trong việc nuôi khuyên, và nuôi chim nói chung. thường thì mùa hè cho treo chim tắm khoảng luc' 7, 8h sáng, mùa đông chọn khi trời ấm thì vác chim ra phơi. hi!!! bác nào kiến thức uyên thâm bổ sung thêm cho bạn ý nha. :a11::a11::a11:
Bạn phihung412 thân mến. Trong giới nuôi chim người ta thường có câu này: "nhất nắng, nhì kèo, tam nuôi, tứ dợt" Qua đó bạn cũng đủ biết tầm quan trọng của tắm nắng là thế nào rồi đấy, nói chung thì tắm nắng càng nhiều càng tốt. Nhưng thực tế theo khoa học thì nắng buổi sáng vẫn là tốt nhất nên bạn nên cho tắm vào buổi sáng mỗi sáng ít nhất 1 tiếng đồng hồ. những hôm cho tắm nước xong thì bạn cũng đồng thời cho tắm nắng luôn. Lúc nắng sáng từ 7-9 giờ thì mình treo nơi nhiều nắng đến 10 giờ trở đi thì treo vào các tán cây có nắng nhẹ là tốt nhất.
Bạn beng_beng thân mến lâu nay tôi cũng tham gia trên diễn đàn này khá thường xuyên và tôi thấy là diễn đàn cũng đã đề cập đến vấn đề này khá nhiều chứ không phải ít đâu bạn ạ. chúc các bạn sức khỏe và thành công. thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom