Guest viewing is limited

cungqn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vk của mình được hơn 1 tuổi lồng rùi, mình để ý nó chỉ líu nhiều vào sáng sớm (5-7h) thôi, còn thời gian còn lại trong ngày chủ yếu là đi chuyện và kêu tiếng kép. Làm thế nào để em nó bắn thường xuyên hơn các bác? (xung quanh nhà có vài cặp thỉnh thoảng bu lồng).

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Vk của mình được hơn 1 tuổi lồng rùi, mình để ý nó chỉ líu nhiều vào sáng sớm (5-7h) thôi, còn thời gian còn lại trong ngày chủ yếu là đi chuyện và kêu tiếng kép. Làm thế nào để em nó bắn thường xuyên hơn các bác? (xung quanh nhà có vài cặp thỉnh thoảng bu lồng).
Chú khuyên của bạn chưa được căng thật sự và có thể do cũng chưa đủ lực nên mới líu như thế thôi. Vì vậy bạn cần tăng thêm chất đạm, mồi tươi cho chú ta đồng thời nếu bạn cho ăn bằng cám tự làm thì cho thêm thành phần các chất đạm nóng vào, tăng thêm lượng sâu tươi, tắm tuần 2 lần cho ăn hoa quả tuần 3 lần xen kẽ nhau, tối cho đi ngủ sớm trùm kín áo lồng. Nếu xung quanh nhà có khuyên trời thì có thể trùm kín áo lồng treo lên gây tức cho nó. Chúc bạn thành công. Thân

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
bác thanhle nói hết cái cần nói, chả còn gì để nói cả!:a01::a01::a01:

DAITINH

Thành viên tích cực
SVC$
0
kiểu này y như bổi trời ha bác, chỉ hót buổi sáng sớm thui ak. Mà em nghe nói khuyên không nên cho eng sâu quy mà bác, vậy mìng có thể thay sâu bằng nhọng tằm hay nhộng ong mật được hông zậy các bác:a45:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
kiểu này y như bổi trời ha bác, chỉ hót buổi sáng sớm thui ak. Mà em nghe nói khuyên không nên cho eng sâu quy mà bác, vậy mìng có thể thay sâu bằng nhọng tằm hay nhộng ong mật được hông zậy các bác:a45:
Không phải là không nên cho ăn sâu quy, mà nên cho ăn bạn ạ, nhưng chỉ có điều phải cho ăn đúng thời gian và liều lượng, khi chim căng thì nên cho ăn nhưng về thời điểm chim thay lông thì không nên cho ăn nhiều vì sâu quy tốt, bổ nhưng nóng có thể làm xoăn lông, không và xơ lông làm cho bộ lông chim mới thay không đẹp và mượt. Bạn cũng có thể cho ăn thay bằng nhộng tằm, hoặc ăn chung...còn về nhộng ong thì kỳ thực mình chưa thử cho ăn bao giờ nên không được biết, nếu gì bạn cứ thử nghiệm xem kết quả thế nô nhé, rồi phổ biến kinh nghiệm lên diễn đàn cho anh em được biết. Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom