CM_hocmon

...yêu Chào Mào... yêu thiên nhiên!
SVC$
0
Mình không có chim , thấy thằng em mới tậu con mi hót dữ quá liền bắn vài phát đưa lên cho ae xem , nếu thấy dc thanks cho cái động viên nhá .

còn đây là cái lồng nó mới mua từ Hà Nội về :

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Cái lồng Mi đó mua bao nhiêu vậy bác CM_Hocmon ơi ... Cho em biết cái giá đi nào ?

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0
Ảnh chụp xa quá nên không rõ con chim, nhưng theo cảm nhận thì chú mi này cũng khá đẹp, bạn ở Hóc môn mà phải mua lồng mi tận Hà nội ư - cầu kỳ quá, lồng mi có thể đặt thợ trong này làm cũng khá đẹp mà, riêng mình thì thích cái lồng cũ đang nuôi chim hơn:D

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Em cũng có ý như bác TDP vì cái lồng cũ nhìn nó đẹp và cái chân nhìn đẹp hơn cái lồng bác mua ở HN, lồng mua HN chỉ hơn cái là còn mới hihihi

chopmao1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hihi!
Các bác ơi! lồng cũ nhiều khi mục rồi ấy nên bác ấy muốn thay đó mà! Hihi!
TQD

CM_hocmon

...yêu Chào Mào... yêu thiên nhiên!
SVC$
0
cái lồng đó nghe nói nó mua 500k đấy , đúng như các bác nói lồng trong TP cũng đẹp mà giá cũng phải chăng nhưng nó nói dạo này có phong trào chơi lồng HN mới ác chứ lị .

phothien

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con Mi cua anh đẹp wa trời luôn . Hom nào chụp cận cảnh cho em xem với .

Lồng tp có tiếng nhất là lồng Thủ Đức , giờ mấy chổ đó nghĩ làm hay sao mà thị trường kím 1 cái lồng không ra , anh em nào có biết chổ đặc làm cho tiểu đệ xin với . Ông bạn già Điền Trung chơi Mi lại rồi nên giúp ổng 1 tay . Cám ơn anh em nhé .

genta

to be or not to be
SVC$
0
lồng kiếm à? sao anh không sơn PU lên cho nó đẹp! để trơn vậy thấy kì kì!

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0
Không nên phun PU, có thời gian thì bạn om dầu chừng 2 lần thì đẹp ngay còn không có thời gian thì quét dầu mối vài nước là lồng ngả mầu thời gian, nhìn mê liền.

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
Anh TDP nói đúng đó theo em là ko nên phun PU ko tốt bằng ủ dầu vì phun PU sẽ ko ngấm đc vào bên trong của tre . Dùng một thời gian PU giòn và bị bong cho nên dễ bị mối mọt và ko phô trương đc chất tre , tre khi phun PU dễ bị ải dùng sẽ ko dc bền . Theo em ủ dầu thông thường ủ bằng dầu máy khâu sẽ ko hay bằng dầu nhớt sạch của xe máy , dầu xe máy thấm sâu hơn và ko bị xuống mầu thâm như dầu máy khâu . Bạn nào có cách nào hay xin đc chia sẻ để các bạn học hỏi

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Đúng quá, để theo thời gian nó lên nước ngã màu sẫm đẹp thì nên dùng dầu máy, hoặc dùng dầu xe máy đánh vào, theo thời gian qua nắng nhiều lần nó ngã màu đẹp lắm, chú khi phun PU rồi hì nó phủ bởi PU ko còn nhìn được chất liệu gỗ nữa á.

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
thời nay bếp củi được thay thế bằng bếp ga hết. nếu không mua sơn mài về đánh lên, xong mang treo lên chạng bếp, thời gian lên nước rất đẹp.

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
lúc trước bên cội chim của a Thiên công viên Hoàng Văn Thụ có người dùng nhớt cho máy bay nghe nói hơi mắc nhưng mau lên màu và đẹp hơn nhớt xe máy để quét lên lồng khoen của ông ta.

binhnv

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Quan trọng vẫn là chất liệu cái lồng và người làm ra nó lựa chọn kĩ càng thì mới có mầu đẹp và đều được.
Các bác cứ dùng các loại dầu cao cấp đắt tiền mà mua phải cái lồng tre non thì....coi như bằng không ạ. Lựa chọn không kĩ khi quét dầu vào nó thâm xì chứ chẳng đẹp lên chút nào.
Tre già theo thời gian thậm chí không quét dầu nó vẫn lên nước rất đẹp

tranquocnam

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình có thấy con mi nào đâu mà mình xem được và đánh giá mấy con mi

XienBoT

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con này thuộc rồi
ko che áo lồng Đứng hót búng cánh kìa
Dáng chuẩn nữa:a15:
mình thèm 1 em như vậy

ndnhuy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chú chim đẹp quá đó bro. Chúc mừng bro hen.:a04:. Có dịp nhờ anh của bro giới thiệu cho mình 1 em.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom