khuyenkhung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bạn có thích nghe khuyên líu vào buổi tối hay không?Rất đơn giản mà lại còn bất ngờ nữa:Một buổi tối tôi treo các em vào trong nhà thì thằng cu con nhà tôi nó thích nghe nhạc tôi tim mãi mới thấy một chiếc CD nhạc sàn và bật lên cho thằng cu nhà tôi nghe thì điều bất ngờ đã đến!!!Các bạn có tưởng tượng được không trong tiếng nhạc sàn ầm ĩ tôi nghe thấy tiếng khuyên líu thật ngạc nhiên tôi nhìn thây các em nhà mình há mỏ liên hồi!Các bác à mấy em nhà tôi nó bắn như vãi đạn liên thanh ấy!Sau đó tôi đưa các em lại gần các em bắn càng kinh hồn luôn!Có phải mấy em nhà tôi thích nghe nhạc của"dân bay" không các bác!Các bác hãy về làm theo như sự tình cờ và bất ngờ của tôi nhé! Nhưng có mấy điều tôi không chịu trách nhiệm về mấy em khuyên sau đây của các bác đâu nhé:
Thứ nhất: Tôi không chịu trách nhiệm nếu khuyên của các bác lắc như dân bay
Thứ hai:Tôi không chịu trách nhiệm nếu khuyên của các bác nghiện thuốc lắc
Thứ ba:Tôi không chịu trách nhiệm nếu khuyên của các bác nghiện cả hai điều nói trên
À quên còn một điều nữa là nếu mà các bác thấy hay nhớ Vote cho tôi mấy điểm an ủi nhé :a43:
Nào mình cùng lên xe bus!!!Nào mình cùng nghe khuyên líu!!!:a20:

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Híc...nghe chuyện của bác xong thế là em đang thử ghép dấu vào cho cái nick của bác nghe sao cho hợp lí ;)) và em mạn phép đoán rằng thuốc lắc thời gian gần đây có dạng...hòa tan vào nước !?Có lẽ phải tìm mua áp dụng thử :-"

Theo e thì với điều kiện ánh sáng mấp mờ (tranh tối tranh sáng) + âm thanh(tiếng nhạc,tiếng mưa thậm trí tiếng động cơ...) cũng sẽ rất dễ kích thích 1 dàn chim hay (tất nhiên rồi) đáp lời

Bác có thể thử vào ban ngày luôn cũng sẽ có hiệu quả ko kém.Lưu ý là cho chim vào trong nhà đóng kín hết cửa,có cách âm càng tốt.Đầu tư dàn đèn và dàn loa thật hoành tráng.Chắc chúng sẽ lak sẽ xõa hơn nữa :D

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chào bác khuyên khủng bác post clip em khuyên nhà bác líu buổi tối cùng với giaai điệu nhạc sàn cho anh em cùng thưởng thức và đánh giá đi bác chứ từ nãy đến giờ em mới thấy mỗi bác LÍU Bệt thôi à. :he::he::a01::a01::a01: em đùa thôi mong sẽ sớm đc xem clips của mấy em khuyên nhà bac ha.
nếu có gì ko phải bác bỏ qua cho em nhé.
thân..
à quên vote cho bac phát:a04::a04:

khuyenkhung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào bác khuyên khủng bác post clip em khuyên nhà bác líu buổi tối cùng với giaai điệu nhạc sàn cho anh em cùng thưởng thức và đánh giá đi bác chứ từ nãy đến giờ em mới thấy mỗi bác LÍU Bệt thôi à. :he::he::a01::a01::a01: em đùa thôi mong sẽ sớm đc xem clips của mấy em khuyên nhà bac ha.
nếu có gì ko phải bác bỏ qua cho em nhé.
thân..
à quên vote cho bac phát:a04::a04:
Hè!!!Hè!!!Hè!!!Rồi anh em cứ yên tâm đi tôi sẽ post clip của các em này lên forum của anh em mình trong một ngày gần nhất!!!
Chào thân ái và quyết thắng!!!:a06:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

khuyenkhung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Híc...nghe chuyện của bác xong thế là em đang thử ghép dấu vào cho cái nick của bác nghe sao cho hợp lí ;)) và em mạn phép đoán rằng thuốc lắc thời gian gần đây có dạng...hòa tan vào nước !?Có lẽ phải tìm mua áp dụng thử :-"

Theo e thì với điều kiện ánh sáng mấp mờ (tranh tối tranh sáng) + âm thanh(tiếng nhạc,tiếng mưa thậm trí tiếng động cơ...) cũng sẽ rất dễ kích thích 1 dàn chim hay (tất nhiên rồi) đáp lời

Bác có thể thử vào ban ngày luôn cũng sẽ có hiệu quả ko kém.Lưu ý là cho chim vào trong nhà đóng kín hết cửa,có cách âm càng tốt.Đầu tư dàn đèn và dàn loa thật hoành tráng.Chắc chúng sẽ lak sẽ xõa hơn nữa :D
Đúng là ý bạn hợp với ý của mình!Tôi cũng vừa tìm hiểu thấy là các em nó rất nhạy cảm với âm thanh bạn à!Mong là các anh em trong diễn đàn thử thí nghiệm để vực các em khuyên mộc lên xem có líu ác chiến hay không?Thân!!!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hoaphuly

"sống vui, sống khỏe, sống có ích"
SVC$
0
bạn khuyên khung thânmến biết được bạn có mấy em khuyên lứu buổi tối nhờ ánh sáng điện và âm thanh của tiếng nhạc sàn ầm ĩ các em há mỏ liên hồi bắn như liên thăn ấy quả là bạn có nấy em quá ư ngon lành khuyên ngon thế là mục tiêu phấn đấu của dân chơi khuyên .khuyên của bạn thì bạn có quyền chơi chơi kiểu gì là quyền của bạn nhưng nói thật lòng mình sót ruột lắm tiết khuyên lắm chỉ vài balần thôi chứ chơi kiểu bạn mình hổng giám đâu .Khi khuyên chưa lứu thì mong cho em nó lứu khi em nó lứu nhiều quá rồi thì mình lại tìm cách hãm phăn để chơi từ từ chơi dài dài chiều tối là mình mặc áo lồng cho khuyên treo khuyên chỗ yên tĩnh để khuyên được nghỉ ngơi
Vỗ ngực tự xưng ta đây là người yêu chim khuyên mình can các bạn đừng chơi khuyên lứu tối nhé mình nói vui vậy thôi khuyên bạn nuôi là quyền của bạn đừng cười mình là không chịu chơi
THÂN CHÀO

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chào các bác !:a04::a04:
em thấy bác hoà phủ lý nói rất đúng nữa thường thì ngày xưa em muốn chú chim của em líu liên tục ko nghỉ nhưng 1 thời gian ngắn thấy nó xuống trầm trọng và gầy rạc đi nên từ đấy sợ hẳn nếu muốn nghe líu thì mở áo lồng cho em ý chơi 1 lúc rùi lại thôi chùm áo lồng lại. Cũng có mấy người toàn bảo em là mày kiêu thế có con chim cũng giữ thế mày nuôi chim lấy phân à ?:a01: em cũng ức lắm:a25: nhưng thôi cứ nghĩ là chim của mình chứ có phải chim của họ đâu mà họ biết xót. Cho nên em khuyên bác ko nên làm như vậy nhìu lần bac ko thương bác thì bác phải thương cho mấy em khuyên cửa bác chứ đúng ko nào?
em nói vậy có gì ko phải các bác bỏ qua cho em nhé!
HÃY LÀ NHỮNG NGƯỜI YÊU CHIM THỰC SỰ!
Thân...

lieu ngoc son

Thành viên mới
SVC$
0
không chỉ Khuyên nghe nhạc líu. như chim sâu cũng vậy khi nghe nhạc có vẻ sôi động là nó đáp lại ngay, nhưng tốt nhất đừng cho chim líu đêm nhiều quá, chim thường thì hay ngủ sớm. nếu líu về đêm thường sau này hư chim:a39:

hieuphuongchitb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn tôi cũng tham khảo một số cao thủ chơi khuyên lâu năm họ nói rằng chuyện đó là bình thường thôi bạn chọn được một chú chim vừa ý bật đài nhạc nhỏ thì khuyên líu nhỏ. Bật to khuyên líu to. Vài lời nhận xét mong anh em trao đổi để diễn đàn ngày càng phát triển.

dinhcoc

Mê chim nên chăm học về chim...
SVC$
0
khi chú chim đã có lửa rồi,thì khi nghe thấy tiếng nhạc,vô tuyến,và các âm thanh,chúng hót và líu,ae mình đã là ng chơi chim,yêu quý chim ,thì cũng lên giữ gìn chú chim,ăn uống,nghỉ ngơi,đi dượt đúng chế độ,như thế chim mới khoẻ và có sức,chơi được nâu và bền chim,đấy là ý kiến của tôi,mỗi ng có một cách chơi mà,:a22:

khuyenkhung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
khi chú chim đã có lửa rồi,thì khi nghe thấy tiếng nhạc,vô tuyến,và các âm thanh,chúng hót và líu,ae mình đã là ng chơi chim,yêu quý chim ,thì cũng lên giữ gìn chú chim,ăn uống,nghỉ ngơi,đi dượt đúng chế độ,như thế chim mới khoẻ và có sức,chơi được nâu và bền chim,đấy là ý kiến của tôi,mỗi ng có một cách chơi mà,:a22:
Tôi xin cảm ơn những lời góp ý chân tình của mọi người nhé!!!!

lenga

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cũng hay đấy các bác ah.khuyên đã bay ngon lành giờ mà thêm tí nhạc sàn vào nưa thì con gì mà nói nữa các bác nhỉ.vừa líu vừa lắc thế phải gọi là vô đối :a20::a43: tốt nhất là k nên

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom