Guest viewing is limited

Picachu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cho mình hỏi có khi nào khuyên non nuôi lên con đực nhưng không hót chuyện không? Con khuyên non mình nuôi đã đang thay lông rồi trông đẹp lắm khá lắm mồn nhưng chưa lần nào nghê thấy hót chuyện cả có khi nào nó chưa căng hay hót chuyện quă nhỏ không nhỉ.
Cái thì thả ra cũng không đành vì nuôi từ bé mà chắc gì nó đã sống được ngoài thiên nhiên!!!

dinhcoc

Mê chim nên chăm học về chim...
SVC$
0
Cho mình hỏi có khi nào khuyên non nuôi lên con đực nhưng không hót chuyện không? Con khuyên non mình nuôi đã đang thay lông rồi trông đẹp lắm khá lắm mồn nhưng chưa lần nào nghê thấy hót chuyện cả có khi nào nó chưa căng hay hót chuyện quă nhỏ không nhỉ.
Cái thì thả ra cũng không đành vì nuôi từ bé mà chắc gì nó đã sống được ngoài thiên nhiên!!!
đã là chim khuyên đực,thì con nào cũng hót chuyện,chim cái thì ko chuyện,bạn cheo chim ở nơi yên tĩng,và để ý xem nó có hót chuyện ko,nếu ko hót chuyện thì cho nó về với thiên nhiên,:a19:

Lê Thiên Minh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Là khuyên non thì ra ràng được 1 hoăc 2 tuần là đã bắt đầu hót chuyện rồi. Nói chung là chắc bạn không để ý đấy thôi chứ không cần phải treo chim non nơi yên tĩnh đâu. Chim non ban nuôi từ bé thì dạn dĩ quá rồi. Chịu khó để ý là ok thôi.. chúc chú khuyên non của bạn là khuyên đực mà chắc bạn chơi chưa lâu nên nghe khuyên kêu không biết đực mái ah???

THĂNGBUGI

" Cùng nhịp đập SVC"
SVC$
0
Bạn làm theo cánh này xem có hiệu quả không : Mang chim ra phơi nắng khoảng 10 phút sau đó cho chú ta tắm...khi tắm xong bạn treo lên chỗ râm mát, ngồi ra xa cỡ 5 - 10 mét...lúc này chú chim bắt đầu tỉa tót bộ lông vừa tắm xong là sẽ nổi hứng kêu...nếu tiếng kêu đanh hơi gắt rõ ràng là chim đực, tiếng kêu nhẹ nhàng như gà con kêu chiếp chiếp ấy là chim mái, hoặc thấy chú ta cứ phập phồng cái họng và phát ra âm chiu chiu choẹt choẹt thì bạn có chú chim đực rồi....Nếu là chim mái bạn cứ để nuôi vì trong nhà nuôi nhiều chim đực có thêm em chim mái thì các chú đực ta lại càng xung

Picachu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn làm theo cánh này xem có hiệu quả không : Mang chim ra phơi nắng khoảng 10 phút sau đó cho chú ta tắm...khi tắm xong bạn treo lên chỗ râm mát, ngồi ra xa cỡ 5 - 10 mét...lúc này chú chim bắt đầu tỉa tót bộ lông vừa tắm xong là sẽ nổi hứng kêu...nếu tiếng kêu đanh hơi gắt rõ ràng là chim đực, tiếng kêu nhẹ nhàng như gà con kêu chiếp chiếp ấy là chim mái, hoặc thấy chú ta cứ phập phồng cái họng và phát ra âm chiu chiu choẹt choẹt thì bạn có chú chim đực rồi....Nếu là chim mái bạn cứ để nuôi vì trong nhà nuôi nhiều chim đực có thêm em chim mái thì các chú đực ta lại càng xung
Mình sẽ thử xem. Giọng của nó nhẹ nhàng không đanh, mình cung nghĩ là cái nhưng mấy người bảo có thể nó chưa căng lửa. Thôi đực cái gì thì cũng nuôi tất em nó cung dễ thương lắm!!!
Thanks Bạn nhiều!:a35::a35::a35::a22::a22::a22::a09::a21::a21:

leminhtung_97

Thành viên mới
SVC$
0
có thể nó chưa có lửa thôi bạn ạ cứ nuôi đi chim khuyên non lâu hót lắm, mình cũng nuôi 1 chú nay cũng đã bắt đầu hót rồi :a12::a12::a12:chúc bạn thành công

thtd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em cũng nuôi 1 em khuyên non, vẫn đang trong giai đoạn mọc lông(đã biết mổ) nhưng em vẫn chưa thấy nó hót chuyện, vậy làm thế nào để phân biệt con đực con mái, em thấy phần lông vàng ở ngực nó cũng khá rộng, tu cũng lồi ra,các anh giúp em với

Picachu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em cũng nuôi 1 em khuyên non, vẫn đang trong giai đoạn mọc lông(đã biết mổ) nhưng em vẫn chưa thấy nó hót chuyện, vậy làm thế nào để phân biệt con đực con mái, em thấy phần lông vàng ở ngực nó cũng khá rộng, tu cũng lồi ra,các anh giúp em với
Không ý nghĩa mấy đâu bạn! Các cái đó chỉ là tương đối hơn nữa chỉ khi đi mua khuyên mộc thì mới thổi tu ( Ở phiên chợ Hà Đông chỗ Cầu Đen mấy người mua chim thì nhau thổi, thổi lấy được nhìn đầu rồi lại vạch đít...:a40::a39::a39::a01:) Khuyên non nuôi lên khó phân biệt hơn chủ yếu dựa vào dọng. Khuyên của bạn và của mình 80% là cái rồi chỉ còn mong em nó chưa căng và mình chưa để ý được có lúc nào em nó hót chuyên không thôi!!! Cứ phải bình tĩnh, tự tin, Không cay cú!:a03::a36::a18::a24:

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Nói thật minhdf cũng chơi chim gần 5 năm rùi nhưng mình chỉ phân biệt chim non bằng giọng và theo cảm tính thui.
Năm nay, mình mua 4 chú khuyên non. Lúc đầu mua thì có 1 chú nhỳn to con vành mắt cũng to dày và tròn vaivaf ức nở to nhưng nuôi đc 1 thời gian thì mới phát hiện là cái đành làm chim mồi:a09::a09::a09: tiếc ko muốn thả
Thế picachu ở Hà đông à! chỗ nào thế? có gì anh em giao lưu.

Picachu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nói thật minhdf cũng chơi chim gần 5 năm rùi nhưng mình chỉ phân biệt chim non bằng giọng và theo cảm tính thui.
Năm nay, mình mua 4 chú khuyên non. Lúc đầu mua thì có 1 chú nhỳn to con vành mắt cũng to dày và tròn vaivaf ức nở to nhưng nuôi đc 1 thời gian thì mới phát hiện là cái đành làm chim mồi:a09::a09::a09: tiếc ko muốn thả
Thế picachu ở Hà đông à! chỗ nào thế? có gì anh em giao lưu.
Uh! Mình ở dưới Bala. Nhăn tin cho mình vao địa chỉ dammevasunghiep0002@gmail.com

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Picachu ơi có gì cứ pm vào y!m của mình nhé: cuong_vietdteamer_1102
Minhf tên là Cường rất vui đc làm quen với bạn
ak quen bạn tên j thế?

quyatula77

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình sẽ thử xem. Giọng của nó nhẹ nhàng không đanh, mình cung nghĩ là cái nhưng mấy người bảo có thể nó chưa căng lửa. Thôi đực cái gì thì cũng nuôi tất em nó cung dễ thương lắm!!!
Thanks Bạn nhiều!:a35::a35::a35::a22::a22::a22::a09::a21::a21:
đúng đó bác,nếu mái đầu tư cho em nó 1 cái lồng bẫy 25k,em nó sẽ thu lại rất nhiều anh trống cho bác ngay,mãi nuôi từ non lên thường đi bẫy rất đã:a20:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom