trungtoan868

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào các bác mấy hôm vao diễn đan SCV học hỏi thêm một số kinh nghiêm cách nuôi cà chăm soc chim khuyên vê đúc rut kinh nghiêm va thưc hành,lần trước nghe bác Sir_thanhle chỉ dáo về tách hẳn chúng ra và không cho chúng thấy mặt nhau nữa là có kết quả ngay, em thấy có nột con bắt đầu hót rất to dọng hot không khác gì con chích chòe cả các bác ah? hot rất lớn và kéo dài khoảng 1 tiếng gì đó,vậy con chim em vùa nói chác chắn là có triển vọng rồi có phải không hả các bác?bây giờ em vấn chưa biết cho nó ăn thức ăn gì để cho nó nhanh biết liu hơn. các bác trong diễn đàn tư vấn cho em với?

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Trước tiên mình xin nói là không giám chỉ giáo đâu, vì kiến thức của mình cũng còn nông cạn lắm lắm, với lại nó có được cũng là nhờ diễn đàn mà. Không biết bây giờ bạn đang dùng loại cám gì hoặc tự làm cám thì thành phần thế nào? Còn nếu để chim hót bền hơn, hay hơn và căng lâu hơn thì theo kinh nghiệm truyền thống sẽ cho thêm vào các thành phần chất đạm và thuốc bắc, cụ thể là cho thêm cật gà (không phải quả tối gà) loại này chỉ có gà trống mới có và nhộng tằm, thịt bò, ở Hà Nội có cụ còn cho thêm thành phần thịt chó vào nữa đó, nó líu ác lắm. Ngoài ra thành phần thuố bắc là loại kỳ tử, khởi tử, cho thêm vào thức ăn loại này có tính chất kích dục tăng cường sinh lực cho chim bạn ạ. Nếu có điề kiện thì bạn có thể nói thành phần cám hoặc loại cám bạn mua để dùng thì tôi có thể nói cụ thể hơn. Chúc bạn thành công. Thân

trungtoan868

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cảm ơn bác rất nhiều, cám của em ơ nhà là cám em tự lam thành phần bao gồm như sau,đậu xanh,đậu phộng,cà chua, chuối,nhộng tằm, xay nhuyễn trôn với cám ba v ì
bác thanh lê nói thì những vị thuốc bắc đó mua ở các hiệu thuốc bác co không ah,?

thanhtrong1510

Thành viên mới
SVC$
0
Bác có cách chế thức ăn này ko chi mình với...thank Bác nhùi:a44::a44::a44:
Trước tiên mình xin nói là không giám chỉ giáo đâu, vì kiến thức của mình cũng còn nông cạn lắm lắm, với lại nó có được cũng là nhờ diễn đàn mà. Không biết bây giờ bạn đang dùng loại cám gì hoặc tự làm cám thì thành phần thế nào? Còn nếu để chim hót bền hơn, hay hơn và căng lâu hơn thì theo kinh nghiệm truyền thống sẽ cho thêm vào các thành phần chất đạm và thuốc bắc, cụ thể là cho thêm cật gà (không phải quả tối gà) loại này chỉ có gà trống mới có và nhộng tằm, thịt bò, ở Hà Nội có cụ còn cho thêm thành phần thịt chó vào nữa đó, nó líu ác lắm. Ngoài ra thành phần thuố bắc là loại kỳ tử, khởi tử, cho thêm vào thức ăn loại này có tính chất kích dục tăng cường sinh lực cho chim bạn ạ. Nếu có điề kiện thì bạn có thể nói thành phần cám hoặc loại cám bạn mua để dùng thì tôi có thể nói cụ thể hơn. Chúc bạn thành công. Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom