Guest viewing is limited

Boom

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em có xem các hình ảnh hội quán svc miền nam thì thấy lông nuôi than của các thành viên rất đẹp .Mình cũng đã đi tìm nhưng ko thấy ngoài bắc có những chiếc lồng như vậy.Tiên có người bạn vao miền nam chơi nên mình muốn nhờ mua cho mình chiếc lồng như anh em nuôi than trong miền nam dùng nhưng ko biết giá cả thế nào.Ai biết xin chỉ giáo...:a04:

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Chào bạn,lồng Than tai TPHCM rất nhiều loại.
Theo mình,bạn thích kiểu lồng thế nào,nên có hình cụ thể.
Lồng chơi Than hiện nay có những lọai như 52-56-60 nan,cao từ 50 đến 65 cm,có kiếm và không,chạm và trơn.
Phân ra theo lồng xưa và mới...kèm theo đó là rất nhiều giá,từ vài trăm nghìn đến cao hơn...
Nếu có hình và miêu tả cụ thể,mọi người sẽ có điều kiện rộng hơn để giúp bạn.
Thân!

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Nói chung chung trong mớ ảnh của Hội Quán thì khó mà chỉ dẫn được cho bạn lắm. Tốt nhất bạn trích cái hình từ HQ SVC TP HCM để chủ nhân của nó nếu có nhìn thấy hoặc đọc bài viết của bạn sẽ có những tư vấn chính xác hơn cho bạn nhé...Thân...!!!

Boom

Thành viên tích cực
SVC$
0
Các bác thông cảm ,làm mãi mà ko copy được hình.Bác nào rảnh thì vào hình ảnh HQ hcm ngày 26/10,hình ảnh đầu tiên của bài viết số 2 do DTH viết có hình 3 cái lồng choè than để cạnh nhau đấy.Các bác cho hỏi giá của cái lồng y như thế ,được ko?

VINACHIM

"yêu người ... yêu đời..."
SVC$
0
post cái hình đó lên dùm boom nè !

ở Huế thì loại lồng này thường được dùng để nuôi Hoạ Mi và có giá khoảng từ 300k trở lên , tuỳ thuộc vào mức độ phức tạp của chiếc lồng ! không biết các vùng khác giá như thế nào :a40:
boom nên tìm hiểu về cách copy và post hình lên diễn đàn để thuận lợi cho việc tham gia !
thân !

Boom

Thành viên tích cực
SVC$
0
Rất cảm ơn VINACHIM đã post hình lên hộ mình.Chính xác đây là cái lồng mình muốn hỏi,mình thich chiếc lồng này vì trông ko cao mà cũng ko thấp ,rất vừa tầm.Ngoài này chủ yếu là lồng cao, khó kiếm được chiếc như thế này.Minh cũng chỉ cần chiếc đơn giản như chiếc trong hình là được rồi,ko cần chạm trổ làm gì.Vậy bác nào định lại giá chiếc lồng trên hộ em 1 cái.

Hoa Lan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lồng này chính là lồng nuôi Mi mà bạn, ở Hà Nội có nhiều lắm, lồng làng Vác cũng tầm 300 K

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom