Guest viewing is limited

binhphuoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mấy anh chơi chim lâu năm cho em hỏi loại sơn quét lên lồng chim là sơn gì vậy ạ .sơn hết một cái lồng lửa cỡ vừa thì mất nhiều tiền không ạ. anh nào biết chế loại sơn đó thì sẵn đây chỉ dùm em luôn nhé

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
mấy anh chơi chim lâu năm cho em hỏi loại sơn quét lên lồng chim là sơn gì vậy ạ .sơn hết một cái lồng lửa cỡ vừa thì mất nhiều tiền không ạ. anh nào biết chế loại sơn đó thì sẵn đây chỉ dùm em luôn nhé

Chào Bạn !
Lồng chim không quét sơn đâu bạn ơi, nếu bạn muốn sơn lồng thì nên mua vecni vì vecni đánh lên tre là đẹp nhất lại có thể bảo vệ lồng , hoặc có thể thổi PU nhưng loại này theo mình thì không nên thổi vì khi lồng củ bong tróc thì khó xả lắm.
Muốn mua vecni thì đến các tiệm bán sơn hỏi mua chắc có , nếu ở Chợ Lớn thì chợ Kim Biên bán rất nhiều , hôm vừa rồi mình mới mua 2 lít khoản 50 nghìn ,còn về màu thì hơi khó pha nếu không biết cách pha màu thì bạn có thể hỏi thăm tại đó về màu pha cho vecni người ta sẽ bán cho bạn
Thân!

hieumap

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cho anh hỏi : e đang chơi lòng củ hay mới , nếu lòng mới mà thích chơi tự nhiên ( như a vẫn thường làm và thất hiểu quả ) là e mua nhớt sảch về quét . vừa chống dc mối mọt , thấm nước , đồ ăn , phân chim không bám trên lòng
Cách làm :
Nếu lồng 80 thì mua khoảng 1/2 lit nhớt sạch , 1 cây cọ khoảng 2 phân .
Đem lòng phơi nắng trước khoảng 1 giờ , sau đó đem vào quét nhớt lên , quét đều hết lòng ( nếu đáy rời thì tháo đáy ra ) quét nhiều phần đáy lòng . sau đó lại đem phơi khi nào cảm thấy khô đều thì đem vào quét tiếp cỡ 3 or 4 nước thì dc , để cỡ 1 ngày là cho chim vào được rồi . Mới thì nhìn nó nham nhỡ lắm nhưng sau này khi nó lên nước rồi thì thấy nó hay hay .
Cách của mình là vậy , chúc bạn vui !

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
lồng để trơn sẽ bị thâm kim, quét chất gì là tùy sở thích và để bảo vệ lồng chơi được lâu dài hơn

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom