ndc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
e mới bắt chú này về, bắt chỗ cửa hàng biết( biết chứ chưa thân lắm). chú này là mộc, e ko bít chọn thế nào nên ông chủ bảo là nên bắt con này, e nhìn thì thấy cũng đẹp, ở của hàng thì chỉ hót vài tiéng, rất ít. về nhà 2 hôm chưa hót, xùy mái cũng ko hót, e nío thì ko nhát lắm.nhảy ko *** lồng, ko vỡ mặt. mong ace nhận xét xem con này tướng tá thế nào ạ, nó ko nhát lắm, e lo nó bị bệnh ji yếu chim. ong bán chim bảo là có bảo hành ạ.

thankss các bác.

ndc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
diễn đàn dạo này ế ẩm thế nhỉ, mọi ng ơi mau giúp em với:a36:

boy_nhietdoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em này dàn đầu to ...ngoài đặc điểm đó thì mình không nhìn thấy ấn tượng lắm

vip_ha_thanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn bắt con này nhiu vậy.con chim của bạn nhin bé chim đầu thì to wa.mà chim đứng lồng mà về nhà 2 ngày không hót kể cả sùy mái thì mình cũng đến chịu.cách tốt nhất bạn hỏi mấy vao thủ gần đấy xem sao.theo mình thấy còn này có vấn đề rùi.

Dinhan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
về nhà chưa hót cũng không sao. Mình từng bắt 1 em tháng 10 năm ngoái, em này ở nhà cũ thì hót xoang xoảng, vậy mà về nhà mình tắt điện 6 tháng, mái xùy cũng lặng im, vậy mà bây giờ em nó Pro lắm.

vanhieu15

"jesus i trust in you"
SVC$
0
em này là chim mộc dở. nhìn mắt và dàn khóa thì chắc ko chơi chọi dc rồi. lúc ở cửa hàng bạn đã nghe nó hót chưa? nuôi thêm 1 tháng nữa xem. nản quá thì xách ra đổi con khác. em này mặt buồn quá nuôi khó nổi dc.

ndc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này e bắt 380k. e ở hải phòng. lúc ở cửa hàng thì nhiều mi hót quá, chỉ thấy con này mở mỏ,nhưng ko nghe rõ tiếng nó như thế nào. ông bán chim thì bảo hành cho e là chim đực, hót rồi. giá mà về nhà nó hiót 1 câu, rồi im lặng bắt e chờ đợi mấy tháng thì cũng ok nhưng mà chưa thấy ji, theo các bác con này có thể là chim bị bể ko, vì chim mộc mà sao khá dạn,lông lá đẹp luôn.
về nhà e để con này gần con chòe đút vụ vừa rồi, lúc khuất người có nghe thấy 1 lần duy nhất tiếng hót kiểu như chòe hót sổng,nhưng tiếng này có vể khác với tiếng con chòe hót sổng của e,e đang nghi chính là con mi này hót, nhưng chưa dám hót to, e chưa có kn nên nghe mi với chòe gần gần như nhau ko nhân biệt đc:a43:.
theo các bác con này có thể là chim bể hoặc chim mái ko, sáng nay e sùy mái ko hót, bật file trống cũng ko hót. ông bác e cũng mua của 1 ng bán chim thân quen 1 con mi, ng bán bảo hót nhiều, hót hay, vậy mà về nhà thì y như con mi của e, bật file đực mái đều im lặng, chỉ ẹc ẹc vài cái chứ ko hót.:a20:

ndc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hiii,chim e đã hót rồi các bác ak, nhưng mà hót bé lắm, và ngắn, ít nữa. theo các bác thì hót bé có vấn đề ji ko, hay nó lạ nhà nên ko dám hót to vậy.

domino_cp

Thành viên mới
SVC$
0
bạn nên chờ một thời gian nữa xem sao. có thể ở ngoài quán họ cho ăn thức ăn ĐẶC BIỆT nên nó mới hót. bây giờ mình về nhà nuôi bàng cám nên chim ko đc căng nữa!

overwinbmt447

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nuôi chim là rèn luyện tính kiên nhẫn. Cái gì cũng từ từ mới thích nghi đc. Khi em nó thích nghi với môi trường sống (nhà bạn, cách chăm sóc của bạn) thì chim sẽ hót thôi. Mi thì hót điếc cả tai ấy chứ. Nhà mình có 2 con mi mà chịu không nổi rồi.

vanhieu15

"jesus i trust in you"
SVC$
0
Nuôi chim là rèn luyện tính kiên nhẫn. Cái gì cũng từ từ mới thích nghi đc. Khi em nó thích nghi với môi trường sống (nhà bạn, cách chăm sóc của bạn) thì chim sẽ hót thôi. Mi thì hót điếc cả tai ấy chứ. Nhà mình có 2 con mi mà chịu không nổi rồi.

bác này nói cũng đúng. nuôi chim là luyện tính kiên nhẫn, nhưng khi ta mua nhầm 1 con chim ko tốt thì chẳng phải sự kiên nhẫn bỏ ra đổ sông đổ biển sao. chú mi này em nghĩ bác chủ topic nên ra tiệm đổi con khác bù tiền. vì chim này ko phải bể. mà là bị bẫy từ khi còn chim chuyền rồi nhốt lâu trong lồng ( là 1 dạng chim bổi thải ) nên độ máu lửa + chinh chiến chưa có. gọi mái hay trống cũng ko thèm hót. chứ chim bể mà lành lặn như vậy ko có giá 380k đâu. vì 1 con chim tuy bị bể nhưng ít nhiều nó cũng đã từng đấu đá. đấu thua nên bị bể chủ chim chăm lại đem bán. chứ chim của bác hoàn toàn ko có 1 tý máu lửa nào.

xuantiep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác này nói cũng đúng. nuôi chim là luyện tính kiên nhẫn, nhưng khi ta mua nhầm 1 con chim ko tốt thì chẳng phải sự kiên nhẫn bỏ ra đổ sông đổ biển sao. chú mi này em nghĩ bác chủ topic nên ra tiệm đổi con khác bù tiền. vì chim này ko phải bể. mà là bị bẫy từ khi còn chim chuyền rồi nhốt lâu trong lồng ( là 1 dạng chim bổi thải ) nên độ máu lửa + chinh chiến chưa có. gọi mái hay trống cũng ko thèm hót. chứ chim bể mà lành lặn như vậy ko có giá 380k đâu. vì 1 con chim tuy bị bể nhưng ít nhiều nó cũng đã từng đấu đá. đấu thua nên bị bể chủ chim chăm lại đem bán. chứ chim của bác hoàn toàn ko có 1 tý máu lửa nào.
Các bác cho em hỏi,chim bị bể rồi,chân cẳng không sao,chỉ bị sứt mặt thôi,em mua về chăm sóc rồi làm chim múa hót có được không các bác,e mới chơi mong các bác thông cảm.
Thân!

vanhieu15

"jesus i trust in you"
SVC$
0
Các bác cho em hỏi,chim bị bể rồi,chân cẳng không sao,chỉ bị sứt mặt thôi,em mua về chăm sóc rồi làm chim múa hót có được không các bác,e mới chơi mong các bác thông cảm.
Thân!

mình thấy ko nên. mua nhầm chim bể thì ko có gì. nhưng biết là bị bể mà còn bỏ tiền mua thì hơi phí. vì ai mà biết dc bạn nuôi nó xong 1 mùa lông nó có chơi lại dc hay ko? ( rủi ro tiền mất + chuốc thêm bực mình rất cao )

ndc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hôm nay chim đã hót to hơn một chút,nhưng ít hót lắm .e cũng nghe đc vài giọng khác nhau. vậy theo các bác có nên nuôi tiếp hay đổi đây.
theo bác vanhieu thì ko nên nuôhi tiếp, vậy bác bình luận ji về trường hợp con chim của bác ji trên kia về nhà mới 6 tháng mới hót ????????

hungvq

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hót vậy là OK rồi bạn ạ, nhanh thuần đấy, nó đã dạn là ra nhiều giọng ngay ấy mà. Đây là clip con mộc gần 5 tháng của mình (lúc mới về suốt 1-2 tháng đầu nó chỉ kêu đúng 1 giọng nhé)
http://www.youtube.com/watch?v=dEt73GIGGFs
<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/dEt73GIGGFs?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/dEt73GIGGFs?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em này giàn đầu thường, ko to. Họa đầu nhiều, loạn cào cào, ko rõ ràng lắm và theo em thì em này non rừng, chắc mới thay lông đợt đầu từ khi ra khỏi ổ thôi bác ah

van cong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con mi này của bạn nhỏ con ,giống mi cái quá.cho bạn lời khuyên :bạn xem râu của nó nếu mọc ngược về đằng trước la chim đực .mọc *** ngang sang hai bên là chim cái.nêu là chim đực thì do là nó chưa quen nhà bạn nên nó k hót thôi.bạn cứ kiên trì là dược.:a31:

van cong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con mi này của bạn bị bệnh rồi.do thời gian nuôi lồng nhốt quá lâu cho nên nó mới vậy đấy.:a23:

van cong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chúc mừng bạn vì nó đã hót.bạn nên treo cao thi nó sẽ hót to hơn đấy.hihi.:a12:.nhớ bổ sung thêm dế vào thức ăn nhé.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom