trunghn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

boyvipprokute

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Hoạ mi của em các bác chém giúp

Bổi hả bạn , tướng vậy ngon rùi bạn chăm chút nó tốt là oke rùi bạn cho nó ăn nhìu sâu tuơi cám trứng tộn với sâu với tỉ lệ 1:1 và thường xuyên cung cấp dế cào cào và cho nó ăn con điêu điêu và phơi nắng tắm táp thường xuyên chúc bạn có một chú chim tốt hay hót nha , hết!:a31:

trunghn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Con chim đó mình nuôi được 1 tháng rùi, hiện tại thì vẫn ăn cám bavi và cào cào thui, tắm hàng ngày+ phơi nắng,chịu hót, nhưng chưa ổn định.

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0

Coi bộ hơi nhác người đó bạn........tướng chim đẹp nhưng long đuôi ko được máy gì đẹp. chúc mưng bạn có chu HM đẹp. Bạn nên thuần chim tý bằng cách để lòng chim chổ có nhiều người đi qua đi lại.

Thân chào,
RTH

trunghn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Mi mộc mà anh, em mới nuôi thui mà, nhà em ít người lại không gần đường nên không có chỗ nào để chim nhanh thuần cả, lông đuôi nó hỏng từ lúc bắt rùi.E ko dám dứt ra sợ nó hoảng, vì nó bị bắt tay 2 lần rồi:a42:

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0

Cứ bình tĩnh kiên trì Trung à. Thuần Mi thì hơi lâu đó.

Chú Mi này đẹp, khôn (Không rúc chạy sứt cả trán), nhìn như bổi chưa già, chắc sẽ nhanh đứng lồng thôi.

Đừng bao giờ bắt nó, nó sợ lâu lắm. Mọi việc cần nhẹ nhàng. Cứ che bớt, hé dần áo cho nó quen dần, rồi tăng bồi bổ dần thôi.

Kinh nghiệm của mình là: trước hết cho nó quen mình đã, rồi sau đó với làm quen dần môi trường náo nhiệt sau.
Vì vậy, những lúc ở nhà, mình cứ để lồng dưới sàn nhà, gần mình, hé áo cho nó quan sát. Khi nó thấy mình tới gần mà không tung nữa thì có thể nới áo ra dần. Hi.... cũng mất đôi ba tháng đó.

Mi rất khoái tắm. Lúc cho nó tắm, mình ngồi cách ra đôi ba mét, nhìn nó tắm. Lúc này, nó có vẻ chóng quen mình hơn.

Chúc Trung sớm có 1 em thuần hót vui.

Thân.

trunghn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Vâng, Cảm ơn anh,em cũng đang kiên trì để sớm có mi đi dợt với anh em. Con này đúng như anh nói, nhảy né lồng lắm, khi nào sợ lắm thì nó mới húc vài cái thôi.Em mở được 2/3 áo lồng rùi.Khi nào thì chuyển cám được cho em nó hả các bác, em nuôi được 1 tháng tròn.

hoanghaimaster

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Con mi đẹp quá nhỉ, nuôi hót tốt đấy. Hoa đầu rõ nét, nhỏ chim, mùa sau chơi chắc ổn. Chim chắc còn ít giọng chịu khó mang đi cho nó học hỏi thêm nhé.

khongbietgi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chim nhìn hơi nhỏ con có thể do mất lông và vẫn đang sợ, bạn nên nuôi thêm một con mái đã thuộc để cạnh nhau, chim đỡ sợ và nhanh thuần hơn. Chim mộc bạn nuôi bằng cám Bavì và cào cào là quá tốt rồi đừng cho ăn sâu, chim dễ bị khàn tiếng, chịu khó cho tắm thường xuyên chim rất mau dạn hơn.
Khi chim tương đối dạn bạn xách đi đến chỗ dượt chim gặp chim lạ sẽ đấu hót chim sẽ căng hơn (khi hót thể hiện hết khả năng của mình) và nhanh thuần chứ không phải mang ra để học giọng chim khác.

trunghn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Vâng do bắt tay và không có kỹ thuật nên em nó mất khá là nhiều lông, nhưng con này cũng ko to con đâu anh à, nó cũng thuộc dạng Tbinh thôi.E nuôi được 1 tháng và thấy tiến triển tốt, khoảng 3 tháng là e đi dợt được rồi.

nhatrangchoelua

Thành viên mới
SVC$
0

Mình thấy con này cũng bình thường ,thỉnh thoảng bạn nên cho kè với chim mái sẽ giúp nhanh dạn và lên lửa

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
con mi này bạn tả trên các vấn đề chung đó à? nhìn nó đẹp đấy,nếu ăn cám bavi mà ổn định thì tại sao phải thay cám nhỉ? mà bạn đem đi dượt luôn cũng đc cần gì phải đợi đến 3 tháng nữa,khi đem đi nhớ trùm áo lồng cẩn thận nhe! thân.

trunghn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vâng em nó đấy bác ạ, E cho ăn cám bavi vì mới bắt về, em tính chuyển cám cho nó đủ chất thôi, ở nhà thì nó hót nhiều, e chỉ sợ cầm đi nó hoảng ko dám hót.Với cả chưa có địa điểm dợt mi.

Mr Rồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nuôi 1 tháng là chuyển đc cám rồi ông ơi , tỉ lệ 1/4 ~> 1/3 ~> 1/2 rồi tiếp tục ngược lại nhé ! Ông cứ mạnh dạn cầm thử xuống dưới kia dợt xem thế nào , ko thử sao biết đc :a01: địa điểm thì ở hàng chim đấy , ko thiếu mi cho ông dợt đâu :a45:

trunghn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thì hum nào ông cầm chim xuống thì gọi tôi, chứ đùng 1 cái tui cầm xuống làm ji, với cả để nghỉ hè đi, ông hè này đi chơi rồi dợt kiểu nào.Với cả tui đã biết cho ăn cám ji bi giờ đâu.

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
tui đã bảo cứ để cho em nó ăn cám đó cũng đc mà,chủ yếu là cho ăn nhiều mồi tươi vào:châu chấu,cáo cáo,dế... cho ăn ít sâu quy thôi nhé!

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Thì hum nào ông cầm chim xuống thì gọi tôi, chứ đùng 1 cái tui cầm xuống làm ji, với cả để nghỉ hè đi, ông hè này đi chơi rồi dợt kiểu nào.Với cả tui đã biết cho ăn cám ji bi giờ đâu.

Ban đầu cứ cho ăn cám Bavì thôi, thêm nhiều lần mồi tươi. Tháng sau thì tăng lượng chất dần. Nếu chưa trộn được cám thì đến chú mà lấy tạm dùng một thời gian, vì Mi của chú cũng mới, đang tăng dần lượng bổ. Hôm qua vừa trộn xong 1 mẻ mới đấy. Chú sẽ hướng dẫn cho kinh nghiệm trộn cám.

Đừng thay cám đột ngột, chim dễ bị xuống lông đấy. Nếu rỗi, mang cả chim đến mà cho 2 con mới này dượt với nhau cho quen dần.

PM nhé.

Thân.

trunghn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vâng, cháu pm cho chú rồi, Hum nào rảnh cháu qua chơi.

Mr.Fky

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tuy lông hơi xấu tí nhưng dáng chim đẹp đấy
Tướng con này khoảng hết mùa thay lông này sẽ ngon ngay thôi
Ông anh chịu khó đi dợt chim nhiều nhé
Chắc ko chịu chăm chim mấy nên nó mới còi thế này

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom