lostninja

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em có con khoen mà ko biết lý do gì ( lúc mua đã rớt mất họa + đang thay lông ) em ko hiểu là thay lông thì có thay luôn họa hay ko , hay vì lý do khác mà rớt mất họa , con em thay lông gần xong rồi mà họa cũng chưa ra là mấy . EM ko hiểu là xong lông thì nó có mọc trở lại hay ko ? Hay mất vĩnh viễn luôn ? Ae cho em biết thứ tự rớt lông của con chim luôn nhé ( lông nào thay trước , lông nào thay sau ) em thấy lông đuôi nó ko rớt cọng nào cả , ko hiểu lá nó có còn rớt lông nữa hay ko dạo này chả rớt cọng nao cả ( có khi nào nó thay vài cọng rồi ko thay nữa ko ta ?? ) Ae nào rành vụ này giúp em 1 tay nhé :a43::a43::a43:

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
như vậy là nó đang thay lông đó bạn, rụng cả một lúc thì thành chim quay rùi.
họa có con sẽ thay mấy lần ý chứ, bạn cứ yên tâm chăm sóc theo chế độ k thay lông đảm bảo một tháng bạn có chú k tuyệt đẹp!!
nó thay lông trái vụ đừng lo lắng gì cả!!

lostninja

Thành viên tích cực
SVC$
0
như vậy là nó đang thay lông đó bạn, rụng cả một lúc thì thành chim quay rùi.
họa có con sẽ thay mấy lần ý chứ, bạn cứ yên tâm chăm sóc theo chế độ k thay lông đảm bảo một tháng bạn có chú k tuyệt đẹp!!
nó thay lông trái vụ đừng lo lắng gì cả!!

Bạn làm ơn giải thích cho mình "chế độ thay lông " và " chế độ ko thay lông " nó khác nhau chỗ nào vậy bạn trước giờ mình cho ăn 1 thứ cám giống nhau , chế độ tắm nắng tắm nước cũng giống nhau cả , chuối ... mùa nào cũng vậy cho dù chim thay lông hay ko thay lông . Mình chưa hiểu 2 chế độ đó khác nhau thế nào và tại sao phải chia làm 2 chế độ ??? Về dinh dưỡng thì có khác nhau gì ko ? Cám ơn đã trả lời :a44:

cuong_daik

"lưng gù nhưng tấm lòng ngay thẳng"
SVC$
0
hoạ rụng rồi lại mọc trở lại thôi bạn ạ, có nhiều nguyên nhân lắm, có con không thay lông vẫn vỡ hoạ, khi đó nhiều khả năng là chim của bạn đang bị "nóng trong người", lúc này nên tăng cường hoa quả, tắm táp và hạn chế bớt sâu. Còn trường hợp chim thay lông toàn bộ thì tuyệt đối không cho ăn sâu, chỉ cám đậu xanh trộn trứng + hoa quả + tắm nước tắm nắng đều. Yên tâm bạn nhé, cứ chăm em nó đều tay là okê thôi.

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
bạn chịu khó tìm đọc các topic cảu anh em nói về chế độ chăm sóc khuyên thay lông nhé.
cơ bạn là cho ăn nhiều cào cào hơn, thức ăn tăng đạm, tắm và phơi nắng , ăn hoa quả nữa. vân vân.....

Danghoc

Thành viên tích cực
SVC$
0
con chim trong môi trường nuôi nhốt rất khác chim ngoài tự nhiên.cho lên thay lông cũng khác nhau.còn chim khuyên lại càng khó hiểu về vấn đề thay lông.chỉ vì khuyên là loài chim rất đỏng đảnh,nuôi rất khó,cám bã chăm sóc không đều là cũng dẫn đến thay lông ngay,không theo một chu kỳ nào hết.cho nên bạn hỏi như vậy thì không thể trả lời bạn được.còn họa có mọc lại được hay không thì phụ thuộc vào việc bạn chăm sóc có đúng cách hay không thôi.nếu chăm sốc tốt thì khi họa mọc lại còn đẹp hơn trước,còn nếu chăm không đúng cách có khi chim hóc lông không thay được,suy kiệt,mất màu và rất nhiều biến tướng nữa.qua đó bạn sẽ thấy nuôi khuyên nó vất vả như thế nào.vậy bạn hãy tham khảo nhiều bài về kinh nghiệm,chăm sóc,lự chọn,phòng trị bệnh cho khuyên mà xem nhé.rất bổ ích đấy,cứ đọc thật kĩ và nhiều vào là bạn sẽ hiểu thôi.đến lúc đó đem ra áp dụng cho khuyên của bạn là rất ok.chúc bạn sớm thành công nhé.xin cảm ơn!!!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom