aopals

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bác chỉ họ em hoạ là đặc diểm gì trên người con khuyên vậy chỉ hộ em vói

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0
Hìhìhì, họa là vòng lông trắng trên mắt của chim vành khuyên (giống như họa - họa mi đó), họa thì có họa đơn, họa kép, rụng (bể) họa....

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
các bác chỉ họ em hoạ là đặc diểm gì trên người con khuyên vậy chỉ hộ em vói

Chào aopals !
"Hoạ" theo bạn nói ở đây là khuyên mắt của chim vì thế mà chim mới được gọi là chim vành khuyên , trong miền Nam gọi là khoen .
+ Còn đây là hình các loại khuyên mắt của chim khuyên :

Hình được lấy từ một web của TQ.
Vài lời góp ý nếu có gì sai sót mong anh em chỉ dạy thêm Cảm Ơn!
Thân!!!

benb52

Thành viên tích cực
SVC$
0
giải thix về hoạ thì 2 bác trên đây đã cm rồi! e xin góp thêm 1 ý liên quan đến hoạ! con mái hoạ là 1 hình tròn,mắt ở chính jữa. vành hoạ đều như nhau! con trống thường có vành ko đều.vành trên thường nhỏ hơn vành hoạ bên dưới! nói cách khác thì mắt nằm hơi lệch lên trên trong hoạ! trong tấm ảnh về hoạ của bác TrầnNgoạn đưa ra bên trên, tất cả đều là con trống! thân!

thtd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn ơi, mình thấy bạn nói thế cũng không đúng lắm, mình có 1 em khuyên mái nhưng phần họa phía trên vẫn bé hơn phần họa bên dưới

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0
theo kinh nghiệm của em thì bề dày của họa càng nhiều thì chim càng hay(hok tyệt đối)dĩ nhiên đặc tính chin hay hay dở thì phụ thuộc vào nhiều íu tố nữa,thân

siroco9999

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo kinh nghiệm của em thì bề dày của họa càng nhiều thì chim càng hay(hok tyệt đối)dĩ nhiên đặc tính chin hay hay dở thì phụ thuộc vào nhiều íu tố nữa,thân
Tui có 1 con mái họa to kinh khủng.... mới phóng sinh hôm qua (tiếc)

lyden78

Thành viên tích cực
SVC$
0
đợt trước tôi cũng có một em mái họa dầy cộp dầy hơn cả chim đực nhưng tôi thả phóng sinh rồi.nói chung họa kép nhìn con chim đẹp hơn họa đơn bạn ạ:a09::a21::a44:

pig_tn

Thành viên mới
SVC$
0
cho em hỏi họa kép trông noa thế nào ạh :D :a02::a02::a02::a02::a02::a02::a02::a02::a02::a02:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom