Guest viewing is limited

c00ng13889

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em co 3 chú khuyên,hôm nay mang đi dãi.treo lên giàn thì thỉnh thoảng hót vài mỏ.nhìn chim người ta thèm wa'.Nhưng khi mang về nhà treo mỗi chú 1 góc thi hót điên cuồng tu 11h đến tận 4h chiều.Em muốn hỏi các bác 3 chú nhà em liệu có lên được không ạ.và kinh nghiệm đi dãi.cám ơn các bác đã xem bài.

dinhhaind

Thành viên tích cực
SVC$
0
em co 3 chú khuyên,hôm nay mang đi dãi.treo lên giàn thì thỉnh thoảng hót vài mỏ.nhìn chim người ta thèm wa'.Nhưng khi mang về nhà treo mỗi chú 1 góc thi hót điên cuồng tu 11h đến tận 4h chiều.Em muốn hỏi các bác 3 chú nhà em liệu có lên được không ạ.và kinh nghiệm đi dãi.cám ơn các bác đã xem bài.
Quen nhà lạ cội ấy mà, chuyện bình thường thôi. Chắc bạn ít mang đi cội hay đây là lần đầu phải không.Chim nhà đã hót tốt rổi thì không lo. Bạn chịu khó chăm chỉ mang đi cội , lúc đầu treo xa giàn ra, rồi quan sát khi nào thấy chim chịu hót đấu thì xách gần lại.Tầm 2 tuần la ok thôi.Còn nếu không thấy tiến bộ thì có lẽ chim của bạn líu đấu kém.Cái này thuộc về tố chất rồi :a01:.hi`

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
Hót nhiều cũng chế ko hót cũng chán.. thôi thì đem treo ở nhà mà thưởng thức cho rùi.. còn ko thích thì sang lại cho mình nhé .. hi.. Thân!

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Đó là chú em của bạn chưa quen với không khí ở dàn đó thôi nên bước đầu còn sợ sệt. Bạn cũng không nên đến nơi là treo gàn vào ngay. Ngày đầu đến treo bạn cứ vẫn trùm áo lồng sau đó thì mới mở dần dần. Nhưng nhớ là treo xa vì nếu không gặp những con đấu rát quá thì chim bạn sợ và không khéo thì tịt luôn mùa này. Sau mấy hôm bạn mở áo lồng rồi tùy theo hoàn cảnh nếu thấy nó bắt dầu dạn dĩ hơn, chịu hót đấu hơn thì treo gần vào. Dần dần rồi sẽ ổn thôi không sao cả. Chúc bạn thành công. Thân

c00ng13889

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cám ơn mấy bác.em mới chơi nên chưa có exp.mong các bác chỉ bảo

siroco9999

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nếu chim già lồng thì chẳng sợ đâu. cứ treo gần thoải mái, nghe con khác líu nhiều điên lên nó đáp lại ngay mà, nhưng chắc phải đến ngày thứ 2 hoặc hơn tí thôi. nhưng quan trọng nhất không phải là có biết líu hay không mà có biết đấu hay không!

tipheno1

Thành viên mới
SVC$
0

Do bác ít đưa chim đi dượt nên nó sợ thôi :)) em đang nhỏ nhưng củng là 1 con ma VK đó bác :)):a01::a01::a01:

HoàngHà

"Vạn Sự Khởi Đầu Nan"
SVC$
0
chịu khó đi dãi đều đặn. Trước lạ sau quen thôi mà.

phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0
vậy các bác cho e hỏi là !
con khuyên của e trước khi e mua nó về thì ng ta mang ra cội chơi thì e nó chơi cả buổi cho đến khi mang về luôn !
nhưng giờ về đây lại k có cội :a43::a43:
vậy nếu mà lâu k cho nó đi cội thì sau này mang đi liệu nó có chịu chơi lại k mấy bác nhỉ?
và nhà e cũng có 1 con khuyen tơ mới lên !
e nuôi đc hơn 1 tuần
e nó đã líu bập bẹ rùi !
nhưng con chim mới về nó giữ qua
vậy làm sao cho hai e nó lên như nhau nhi
cách giữ lữa đều cho 2 con
hiihi

tommyhung

Thành viên tích cực
SVC$
0
con khuyên của e trước khi e mua nó về thì ng ta mang ra cội chơi thì e nó chơi cả buổi cho đến khi mang về luôn !
vậy nếu mà lâu k cho nó đi cội thì sau này mang đi liệu nó có chịu chơi lại k mấy bác nhỉ?
e nuôi đc hơn 1 tuần
e nó đã líu bập bẹ rùi !
hiihi

Cách làm cho e tơ lên lửa cho cùng với e kia qua mấy bước sau:
1. Bắt e nó ra
2. Bật bếp lửa lên
3. Thui e nó cho tới khi nó thành cục lửa đỏ
Như vậy e nó đã có lửa mạnh haaaaaa.

Nói chơi chứ, e cứ nuôi bình thường, để con yếu lửa xa ra, ko nên để gần, e kia sẽ ăn hiếp mất. từ từ khi e thấy con yếu nó chịu đáp lại nghe tiếng líu có lực là có thề đưa tụi nó xít lại gần nhau từ từ là ok hết.

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
e nuôi đc hơn 1 tuần
e nó đã líu bập bẹ rùi !
hiihi
Tất nhiên là nó sẽ ảnh hưởng đó bạn. Vì bất cứ ai hay cái gì lâu không luyện tập thì đều có sự sa sút chứ không gì khuyên. Tuy nhiên nếu trước đây đã mang đi và chơi tốt thì sau này mang đi cũng chỉ mất ít thời gian là em nó cũng sẽ dần dần chơi lại thôi bạn không phải quá lo lắng. Nhưng nhớ là đừng để em nó quá lâu không mang đi thì dễ quên không khí lắm.
Còn về hai chú khuyên thì bạn không thể làm cách nào cho chúng nó lên như nhau được. Vì một chú như bạn tả là mình thấy em nó chắc cũng có tuổi lồng rồi. Còn chú kia thì chim tơ lên làm sao theo cho kịp đươc khi mà nó mới chỉ bập bẹ líu. Chỉ có điều như bạn tomyhung nói rồi bạn không nên để hai con treo gần nhau quá. Còn lại cứ chăm đều rồi cũng sẽ lên bình thường cả thôi. Chúc bạn thành công. Thân

phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Cách làm cho e tơ lên lửa cho cùng với e kia qua mấy bước sau:
1. Bắt e nó ra
2. Bật bếp lửa lên
3. Thui e nó cho tới khi nó thành cục lửa đỏ
Như vậy e nó đã có lửa mạnh haaaaaa.

Nói chơi chứ, e cứ nuôi bình thường, để con yếu lửa xa ra, ko nên để gần, e kia sẽ ăn hiếp mất. từ từ khi e thấy con yếu nó chịu đáp lại nghe tiếng líu có lực là có thề đưa tụi nó xít lại gần nhau từ từ là ok hết.
hihihi
cứ hay dùa !
e nó bữa nay chơi cũng khá rùi
nhưng vẫn còn sợ e mới về lắm !
hihi

Tất nhiên là nó sẽ ảnh hưởng đó bạn. Vì bất cứ ai hay cái gì lâu không luyện tập thì đều có sự sa sút chứ không gì khuyên. Tuy nhiên nếu trước đây đã mang đi và chơi tốt thì sau này mang đi cũng chỉ mất ít thời gian là em nó cũng sẽ dần dần chơi lại thôi bạn không phải quá lo lắng. Nhưng nhớ là đừng để em nó quá lâu không mang đi thì dễ quên không khí lắm.
Còn về hai chú khuyên thì bạn không thể làm cách nào cho chúng nó lên như nhau được. Vì một chú như bạn tả là mình thấy em nó chắc cũng có tuổi lồng rồi. Còn chú kia thì chim tơ lên làm sao theo cho kịp đươc khi mà nó mới chỉ bập bẹ líu. Chỉ có điều như bạn tomyhung nói rồi bạn không nên để hai con treo gần nhau quá. Còn lại cứ chăm đều rồi cũng sẽ lên bình thường cả thôi. Chúc bạn thành công. Thân
e này thì đúng như e miêu tả
treo giàn chơi khá lắm
chơi cả buổi
mỗi tội ở nhà e nó ít chơi hơn nhưng nếu có chim lạ thì khỏi nói luôn
hihi
e này e được anh tommyhung san lại cho e chơi !
con này a tommyhung mới nuôi đc khoảng 3 tháng thui a sir_thanhle à !
hihi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom