Guest viewing is limited

anhvu797

Thành viên mới
SVC$
0
CHO MÌNH HỎI TÍ EM KHOEN XANH CỦA MÌNH NUÔI ĐƯỢC 1 THÁNG MÀ SAO MÌNH THẤY NÓ O CÓ HÓT CHUYỆN MÀ MÌNH LỰA KỈ LẮM CHIM TRỐNG . CHIM MÌNH NHÌN THON VÀ DÀI MỎ MỎNG MÌNH THẤY EM NÓ KÊU TIẾNG LỚN VÀ GẮT LẮM VÀ CÒN KÊU CHIU CHIU LIẾN TỤC VỪA KÊU VỪA NHẢY VẬY MẤ BẠN CHO MÌNH HỎI CHIM MÌNH KÊU NHƯ VẬY O BIẾT TRỐNG HAY MÁI MẤY BẠN TẢ LỜI CHO MÌNH NHA CẢM ƠN NHIỀU:a09:

Chú ý bài viết không dùng toàn chữ" Hoa" nhé bạn

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

LONGTU

Thành viên mới
SVC$
0
cho mình hỏi tí em khoen xanh của mình nuôi được 1 tháng mà sao mình thấy nó o có hót chuyện mà mình lựa kỉ lắm chim trống . Chim mình nhìn thon và dài mỏ mỏng mình thấy em nó kêu tiếng lớn và gắt lắm và còn kêu chiu chiu liến tục vừa kêu vừa nhảy vậy mấ bạn cho mình hỏi chim mình kêu như vậy o biết trống hay mái mấy bạn tả lời cho mình nha cảm ơn nhiều:a09:

chú ý bài viết không dùng toàn chữ" hoa" nhé bạn
bạn nói bạn chọn kỹ lắm chim trống,mà bên dưới bạn lại bảo ko biết trống hay mái nữa là sao..........?.............còn bạn tả là mỏ dài mình mỏng kêu lớn là chim trống rùi,chỉ xác xuất là pede thôi bạn ah

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
hihi... bác LongTu nói đúng rùi đấy.... chắc là pede rùi.. bạn nên tìm hiểu thêm vài topic chọn chim trống mái.. mình có post hình cách phân biệt trống mái trong đó rùi.. Nếu như đem về nó ko hót líu là chuyện bt thui mà bạn... con nào đem về mà hót líu khi mua bổi thì con đó là lì lợm và hay lắm rùi nhưng chỉ có 1/100 con như thế.. Bạn nên chăm nó cho đều, ăn uống đầy đủ ( trái cây, trứng kiến, cào cào, dế... nếu có mướp khía cho ăn càng tốt) Cho tắm nắng + nước đều hằng ngày thì ko bao lâu chú chim của bạn sẽ đi chuyện và đến độ sung nó sẽ líu, khi đó bạn nên đi dợt cho chim mau lên lửa và sung mãn... Lúc đó ko uổng công bạn chăm sóc... Đấy là những hiểu biết nhỏ nhoi có chi sai sót mong bỏ quá///
Chúc có những chú chim đẹp
Thân !

chaomaohot

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào bạn. bạn nuôi thử một thời gian nữa xem sao biết đâu bạn bắt được con chim già no vẫn nhát chưa quen với kiếp tù trung thân nên chưa giám hót hãy kiên trì bạn nhé .chúc chim bạn mau hót

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom