huynb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bác chỉ giáo cho em với. Em có một chu khuyên,em nuôi cũng chu đáo lắm,ngày nào cũng tắm giặt, cám bã, hoa quả, sâu bọ cho nó ngon lành, trông chú ta có vẻ nhanh nhẹn và béo tốt hơn lúc mới về. Nó rất hay hót nhưng từng tiếng một ( như gà vậy), chẳng bao giờ líu dài tiếng cả mặc dù em đã bật răt nhiều đoạn chim khuyên mẫu cho nó. Mong các bác chỉ giáo giúp em với

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a15: chim bạn là chim mộc hay chim nuôi từ nhỏ lên vậy.nếu là mộc thì cứ nuôi như thế một thời gian nữa đi bác. chơi khuyên thì ko nên nôn nóng :))

linhmai24

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn cứ chăm sóc chim tốt vào có thể là nó đang tập líu nên bạn cố gắng nó thật tốt nhé tắm rửa vệ sinh sạch sẽ vào chúc bạn có 1 chú chim ưng ý

huynb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thanks các bác, chú VK nhà em là hàng mộc, em hy vọng là nó sẽ líu hic hic

ducdk

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bác chỉ giáo cho em với. Em có một chu khuyên,em nuôi cũng chu đáo lắm,ngày nào cũng tắm giặt, cám bã, hoa quả, sâu bọ cho nó ngon lành, trông chú ta có vẻ nhanh nhẹn và béo tốt hơn lúc mới về. Nó rất hay hót nhưng từng tiếng một ( như gà vậy), chẳng bao giờ líu dài tiếng cả mặc dù em đã bật răt nhiều đoạn chim khuyên mẫu cho nó. Mong các bác chỉ giáo giúp em với

Chim bạn đã xong lông chưa hay vẫn đang thay lông? ( vì giờ đang là mùa chim thay lông mà) Nếu chim bạn chưa xong lông thì em nó chưa líu được đâu, còn nếu đã xong lông rồi thì bạn mua cám Thúy Tuấn số 2 về cho em nó ăn , chỉ 1 thời gian ngắn nữa là em nó sẽ líu. Thân!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom