Guest viewing is limited

emlathanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em có một chú khuyên trước 1 tuần nó tắm hai lần nhưng giờ nó chẳng chịu tắm gì cả đã hơn 1 tháng rồi cứ sang lồng tắm nó lại không tắm.Các anh có cách giải quyết không ạ

hangdoc6789

Thành viên mới
SVC$
0
Mình cũng có 2 chú hay lắm,cũng không chịu tắm,nếu nó nhác tắm thì có cách này: Bạn ngậm nước vào mồm rồi phun nhẹ như vòi hoa sen ý,phun vào người chim,hoặc là khi tắm bạn để lồng tắm nó cạch lồng tắm của chim to hơn ví dụ như họa mi,chích chòe để khi nó tắm nó vẩy nước sang chim khuyên của bạn. Làm như thế 1 thời gian chim sẽ quen rồi chịu tắm. Chúc bạn có những chú chim thật hay...!:a14:

emlathanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vâng mãi đến hôm nay em sang lồng cu cậu mới chịu tắm

tranthanhhao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu như nhà bạn có số nhiều tức là hơn 1 con thì có cách này, bạn có thể cho hết thảy mấy con đó vào cùng 1 lồng tắm rồi cho tắm. Chắc chắn sẽ rất nhanh vì con này muốn tắm nó sẽ lao xuống con khác sẽ bắt chước và sẽ tắm 1 cách chen lấn nhau chỉ sợ không đủ nước cho nó tắm thôi.
Trong này tôi áp dụng phương pháp này nên không mất thời gian nhiều khi cho tắm.
Khoen là loại sống theo bầy vì vậy khi thả vào chung chúng sẽ chỉ mổ nhau vài mỏ nhưng hoàn toàn không sao cả.
Vài góp ý

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
có con nào ko chịu tắm thì bạn cứ cho nó tắm cùng các con khác là ok ngay thôi, nếu mà thả chung thấy chúng có biểu hiện đánh nhau thì các bác phải tách ra và cho từng con tắm 1, còn con ko tắm cứ cho chúng đứng nhìn mấy con hay tắm là đc thôi, cứ làm thế 1 vài lần thì con chim của các bác sẽ chịu tắm 1 mình thôi!
chúc các bác có chú chim hay!

playboy_lov3_205

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu nhà bạn có 2 con mà 1 con chịu tắm thì mang em chịu tắm ra tắm bình thường,cho em không chịu tắm ra nhìn hoặc thả chung vô thì 2 em nó sẽ tắm thôi!!
Còn nhà bạn mà 2 em không chịu tắm thì phải cho 2 em nó di tắm ké thui hihi
Thân.

chaomaorung_hung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Phun như bạn nói có khi chim sợ quá khõi tắm luôn đó ..hoặc thã chung vô lỡ chúng dnh19 nhau thì bể mất chim thì sao làm vậy không khả quan chutg1 nào.. vấn đề náy củng thường gặp thôi.. do tắm nhiều quá hoặc chim muốn thay lông cũng chẵng chịu tắm bạn ạ.. mình có cách này muốn chia sẻ.: bạn dúng một sợi dây treo chiếc lồng lên em nó không tắm mới lạ.. chúc thành công. thân:a45:

aiyeuanh_anhyeuai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
còn con khuyên của mình thả vô lồng tắm nó không đứng trên cầu luôn nói chi là tắm hjk hjk sang qua lồng tắm nó toàn đu lồng rồi bay qua bay lại không đậu cầu không xuống thau tắm , nãn luôn

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom