Guest viewing is limited

thien_phong

Thành viên mới
SVC$
0
con gà nhà mình đang ra lông ống, thằng em không biết đem đi đá bị chạy, khi bắt lại thả xuống đá tiếp thì nó cũng chạy luôn, không biết nó có bị bễ chưa, nếu bễ thì có cách nào làm nó sung lại không, anh em nào có kinh nghiệm thì chỉ mình cái, thank anh em

nguoicodon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tình hình là con gà nhà mình đang mọc lông ống, thằng em không biết nên đem đi đá và bi thua nên chạy, bắt lại bỏ xuống đá tiếp chưa đá đã chạy, vậy có phải con gà nhà mình đã bị bễ không, nếu bễ thì có cách nào làm no sung lại không, anh em nào biết thì giúp đở mình nha

Trước hết là bạn phải nuôi riêng nó ra, hạn chế kg cho tiếng con khác gáy (không nghe luôn càng tốt). Sau đó bạn phải bồi bổ cho nó, coi mấy chổ lông ống đó có bị bầm tím không nếu có thì sáng bạn pha chút nước nóng tắm và nhúng khăn với nước nóng đắp lên đó. Bạn nhớ là thường xuyên tắm cho nó và ăn mồi nhiều chút cho lông ống của nó mau ra. Nếu có chổ thả thì bạn kiếm cho nó con mái thả chung càng tốt.
Vài lời nhận xét chúc con gà bạn mau khỏe. NHỚ LẦN SAU KHI MỌC LÔNG ỐNG ĐỪNG ĐEM ĐI ĐÁ NHA BẠN.

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0
con gà nhà mình đang ra lông ống, thằng em không biết đem đi đá bị chạy, khi bắt lại thả xuống đá tiếp thì nó cũng chạy luôn, không biết nó có bị bễ chưa, nếu bễ thì có cách nào làm nó sung lại không, anh em nào có kinh nghiệm thì chỉ mình cái, thank anh em

vì sao gà mọc lông ống thường hay đá mau chạy ? vì thực chất gà lúc đang ra lông ống thể trạng rất yếu. ít đi lại, hiệu động chỉ muốn nằm. và khi động vào lông ống thì dễ mất máu và rất đau

thường thì khoảng thời gian này gà đang tuổi dậy thì nên dễ bị hoảng sau khi bị đá đau. tuy nhiên bạn nên nuôi nó một mình và tránh nghe tiếng gáy và tiếp xúc với những con gà cấp trên. thời gian sau thay lông thì sẽ ok lại thôi

thân
thanhbonsai

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom