Guest viewing is limited

nhat_nguyet79

"Đất lành chim đậu"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào các bác!
Em má trắng này của em đã lập được chiến công đầu hôm 23/8/2009, dụ được 1 em má trắng đến lồng ăn mồi. Lúc đó k có máy quay, máy ảnh gì cả nên em k ghi được hình ảnh. Em lại xách chim đi bẫy vào giữa trưa nên hay ngủ gật lúc ngồi trong chỗ núp dưới các lùm cây, vì gió thổi mát lắm các bác ạ. Tại thời điểm chú mồi của em dụ chú má trắng đến là em đang mơ màng vì theo dõi lồng bẫy gần 2h (từ 13h đến 14h45') mà chẳng có chú nào bén mảng tới (chỉ có chim già hót tít trên cao). Đang lúc em xoay người ngán ngẩm thì nghe thấy 1 tiếng créc...créc...rất chói tai, chưa biết chuyện gì xảy ra em lại nghĩ chú mồi bị kẹt vào nan lồng, đên lúc chạy ra xem thì vô cùng ngạc nhiên, không tin vào mắt mình đã nhìn thấy 1 chú má trắng dính bẫy. Em luống cuống làm rơi cả lồng lúc dùng sào gỡ xuống (cũng may 2 em cm không làm sao). Thật tiếc vì hôm đó không mượn máy quay mang theo, đến lúc về nhà chụp mấy tấm ảnh chiến công để khoe với các bác thì chim sợ nhảy tung lồng nên ảnh mờ quá không up lên được. Đến hôm 26/8/2009, trời nắng đẹp quá nên em quyết định đi bẫy lần nữa.
Và đây là 1 số hình ảnh nơi em bẫy cm:
Chỗ này đàn CM hay tránh nóng vào buổi trưa:

Các bác thấy ngọn núi phía xa xa không. Đó là Núi Thày có Chùa Thày, nơi Bác Hồ đã từng làm việc ở đấy:

Còn đây là hình ảnh em CM tơ đã lập công lần trước:
<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/zJBHYGNKgJU&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/zJBHYGNKgJU&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>
Vì chưa có kinh nghiệm nhiều nên chưa biết em nó là boy hay gilr, nhờ các bác nhận xét giúp em luôn.
Em sẽ giới thiệu chiến công của em nó với các bác vào dịp khác...:a22::a22::a22:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

thephuongak

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nó không đổ giọng cũng không nhìn rõ không biết phân biệt sao bạn ơi mà chim không hay rồi

kim luân

Thành viên tích cực
SVC$
0
chắc là chim trống đấy hihi nghe giọng đoán thế thôi bạn để ý nghe giọng hót là biết thôi mà. cứ quít phìu phiu là chim mái

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom