emlathanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mấy anh ơi cho em hỏi em có chú chim khuyên bit líu nhưng lúc em cho tay vô lông để thay nước uống thì em thấy nó nhảy loạn xạ.có anh nào bít cách làm nó không nhảy loạn xạ chỉ em với:a45::a45:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

khactu_215

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: thuan chim

mấy anh ôi cho em hoi em có chú chim khuên bit líu nhung lúc em cho tay vô lông dê thay nuoc uóng thj em thấy nó nhay loan xa.có anh nao bít cách lam nó không nhay loan xa chj em vói:a45::a45:
tuy mình ko rành về chim khuyên nhưng mình nghe bạn nói như zậy thì chim ban ko bao h dạn dc, chim chua thuần ma ban bỏ tay zô thì chim no nhát càng nhát , ban phải tìm cách thay nc kiểu khác đi, như đổ vào chứ đừng có bỏ tay vô như vậy chim sẽ hoảng sợ.
Thân!

tanninh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chào emlathanh!
chim còn nhát người mà bạn thọc tay vào lồng nhảy loạn xạ là chuyện đương nhiên rồi, chỉ có cách là chờ thời gian sau nó sẽ khỏi thôi.

Chuyện cho ăn bạn có thể dùng tờ giấy hay miếng nhựa trút cám cho em ăn, nước thì có những loại chứa nước riêng biệt được đặt ở ngoài lồng( lồng sơn ca thấy hay có).

Chú ý chim bổi tránh những việc làm cho em hoảng sẽ làm cho quá trình thuần dưỡng lâu thêm, mọi việc cứ nhẹ nhàng thôi bạn ah`.

benb52

Thành viên tích cực
SVC$
0

khi cho ăn uống hay tắm táp bạn phải hết sức nhẹ nhàng, dùng bìa cứng cắt làm phễu nhỏ để đổ thêm thức ăn vào cóng, treo lồng ở những chỗ hay đi qua lại! dần dần khuyên của bạn sẽ dạn người thôi! còn dạn đến đâu thì khó nói! vì chim mộc già rừng có nuôi 2,3 năm thì vẫn nhảy tưng tưng nhưng cũng có con dữ tướng 1,2 tháng là thuần đét!

ticana

"Panda yêu"
SVC$
0

Chào mọi người !
Theo mình nên cho chim sang lồng tắm rồi thay nước hay vệ sinh lồng nói chung.Tránh cho chim nhát,nhảy bể đầu hay nhiều lúc xui xui là sổng mất.Cách châm thêm thức ăn cũng sẽ làm cho chim nhát như mình thò tay vào thôi,lâu lâu châm nước bằng bình nước có gắn vòi thì đc.Thân !

linhmai24

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim đã nhát thì bạn để tay ngoài lồng nó vẫn nhảy khi cho nó ăn hay vệ sinh lồng nên lùa chim sang lồng tắm tránh làm chim sợ

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chim nhát là chuyện bình thường vì thế bạn không cần phải lo, chỉ là nên làm sao để nó khỏi hoảng loạn không tốt. Khi làm vệ sinh lồng thì bạn tranh thủ lúc cho chim tắm mà làm để chim không hoảng sợ, còn cho thức ăn và nước uống thì bạn hãy dùng bìa cứng cho thức ăn, nước uống thì bạn dùng cái cho uống chuyên dụng bằng thủy tinh gắn ngoài lồng giá từ 15-25 ngàn để thay cho dễ vừa gọn v­à đẹp. Còn để chim nhanh dạnt hì bạn treo thấp khoảng 1,5m chỗ hay có người qua lại nhiều thì chim nhanh dạn hơn. Chúc bạn thành công. Thân

bjnalone9x

Thành viên mới
SVC$
0
hịc bạn mà làm nó hoảng là phải mất 1 thời gian em nó mới dám hót và thuần đc đấy ! những bài thuần chim thì đã đc đăng ở các bài trước rồi

jimitulip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình vẫn cho chim sang lồng khác mỗi ngày để vệ sinh lồng, thêm thức ăn. Hầu hết lồng khuyên tròn đều là loại đáy kín, nếu bạn không cho chú chim của bạn sang lồng thì việc thay giấy lót lồng là rất khó khăn, kể cả nhưng ngày tắm hay không tắm, bạn để chú chim sang lồng tắm đứng một lúc để vệ sinh lồng sẽ tiện hơn

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom