Guest viewing is limited

DAITINH

Thành viên tích cực
SVC$
0
tình hình là em có nuôi một khoen bổi được 5 tháng rùi, cũng khá dạng và hót chuyện nhiều rùi mà sao hông thấy líu các bác ak.
bữa ni em để ý mỗi khi hót chuyện là đuôi nó xòe ra bảng rộng và cứ khoảng 45 giây là đuôi nó xòe rộng ra hết cở và xếp nhanh lại và chhớp chớp 2,3 lần
zậy hông bít sau này nó líu có xòe như rứa nữa hông các bác, và như thế gọi là xòe cứng hay xòe mềm zậy các bác :a03: trả lời giúp em zới nha các bác, mấy dụ ni em còn gà lém ak

sequat

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chim của bạn như vậy là chuyện xòe, nhiều chú khuyên chuyện xòe nhưng líu không xòe, bạn nuôi và để ý chú xem líu có xòe hay không mới rõ. Chim xòe cứng là bản đuôi lúc nào cũng xòe rộng còn xòe mềm là khi líu đuôi mới bung rộng ra. Chúc bạn nuôi khuyên thành công

mrphuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
@ Dai Tinh
Khuyên của bạn gọi là chuyện xòe, nhân đây mình cũng giải thích thêm cho bạn về khuyên xòe như sau.
Mình chỉ tính trường hợp líu xòe thôi nhé.
Thứ 1 là xòe cứng: lông đuôi con chim lúc nào cũng xòe to hết hoặc gần hết bản đuôi, khi không líu cũng như líu, lúc nào bản đuôi cũng xòe toe toét ra như vậy.
Thứ 2 là xòe mềm : Chỉ khi líu con chim mới bung hết bản đuôi ra và xòe như quạt, hết líu thì đuôi lại về như cũ.
Thứ 3 là xòe dật : Khi líu lông đuôi bung ra và thu về theo nhịp líu, cứ xòe ra rồi thu về liên tục, độ nhạy tùy vào từng con chim. có con chỉ bung ra 2 đến 3 lông, có con nhiều hơn. Xòe dật thì ít có em nào bung ra hết bản đuôi.
Thân

trunghatang1

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim của bạn là xòe mềm rồi, có những chú chuyện xòe nhưng chưa chắc là líu xòe và có những em líu xòe nhưng cũng chưa chắc là chuyện xòe nữa bạn à, cố gắng chăm em nó căng lửa coi líu có xòe không nhé bạn, mình cũng thấy mấy em líu xòe khi kêu to cũng thấy đuôi xòe nữa giong như líu

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
tình hình là em có nuôi một khoen bổi được 5 tháng rùi, cũng khá dạng và hót chuyện nhiều rùi mà sao hông thấy líu các bác ak.
bữa ni em để ý mỗi khi hót chuyện là đuôi nó xòe ra bảng rộng và cứ khoảng 45 giây là đuôi nó xòe rộng ra hết cở và xếp nhanh lại và chhớp chớp 2,3 lần
zậy hông bít sau này nó líu có xòe như rứa nữa hông các bác, và như thế gọi là xòe cứng hay xòe mềm zậy các bác :a03: trả lời giúp em zới nha các bác, mấy dụ ni em còn gà lém ak
chim của bác là chuyện xòe, loại như của bác thì nhiều bác ạ, nói chung là nó chưa líu thì chưa thể kết luận là có líu xòe ko , thuộc vào loại xòe mềm, xòe cứng hay xòe giật.
còn giải thích thì có mấy bác ở trên đã nói ra rồi đó bác cứ xem lại bài của bác MRPHUC là biết!
chúc bác sẽ có con chim líu xòe thật hay nhế!
thân chào!
cuong01:a01::a01:

merci_lavie

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em xin bổ xung 1 khái niệm mới là xòe rung nữa :a01::a01::a01: cái này mới hoàn toàn nha :a22::a22::a22: em đăng ký bản quyền nhé hehe xòe rung là khi líu thấy đuôi rung rung búng ra mỗi bên từ 1/2 -> 1 cái :a21::a21::a21::a43::a43::a43: nhìn thấy hơi hơi rung rinh mà ko thuộc vào xòe giật mà cũng chẳng thuộc vào ko xòe.

DAITINH

Thành viên tích cực
SVC$
0
CẢM ƠN các bác nhiều nhưng em phải đợi nó líu nữa thì còn khá lâu ak

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom