hayate125

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sau khi nuôi 1 con đất non 2 ngày bị chết ( đã biết mổ ). chủ nhật vừa rùi e mua lại 1 e khác cũng biết mổ. qua trưa thứ 2 e đi làm về xem e nó hót gió liên tục. vì ko chuẩn bị được máy quay nên ko quay lại úp cho anh e xem. đến tối e có chụp mấy tấm hình . a em xem giúp và chỉ bảo e thêm . vì đây là lần đầu nuôi đất.cảm ơn mọi người đã chia sẽ trên diễn đàn rất nhiều. thanks

Mr.Bean

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chúc mừng bạn có chú chim đẹp nha :a15: bạn nên thay bố lồng cho chim thường xuyên vì mình nghe nói loại này rất dễ bị hư chân khi gặp dơ :a01: bạn cũng cho em nó tập tắm đi là vừa chịu khó tắm nắng nữa cho lông nó ôm sát hơn !!! bạn ơi cho mình hỏi hót gió là gì zậy bạn vì mình cũng mới chơi chim :a01:

hayate125

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chúc mừng bạn có chú chim đẹp nha :a15: bạn nên thay bố lồng cho chim thường xuyên vì mình nghe nói loại này rất dễ bị hư chân khi gặp dơ :a01: bạn cũng cho em nó tập tắm đi là vừa chịu khó tắm nắng nữa cho lông nó ôm sát hơn !!! bạn ơi cho mình hỏi hót gió là gì zậy bạn vì mình cũng mới chơi chim :a01:

e nhìn thấy nó đứng cứ líu ríu trong cổ họng. giống như cc than vậy ( ko biết gọi là hót gió hay đi gió). bất ngờ wá nên ko quay lại được. lúc đó e chạy về nhà nghĩ trưa. cảm ơn anh nhiều. có gì hướng dẫn e thêm.

The_Unborn

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhìn em nó mê thật đấy! Chúc bác chăm bẵm em nó thường xuyên và nhất là không ra đi như em trước!
( Bác rửa lồng thường xuyên đi! Nhìn bẩn quá!)

hayate125

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hôm nay mình cho đất tắm lần đầu tiên. nó nhảy wa lồng tắm đứng nhìn máng nước rùi nhảy xuống tắm liên hồi như chưa bao giờ được tắm. tắm xong mình phơi nắng chút là e nó hót gió xuốt buổi trưa. ihihi. cảm ơn anh em trên diễn đàn rất nhiều.

maihac

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chú này nhìn tướng đẹp mỏ cũng đẹp..... cố gắng chăm sóc nhé, nếu có điều kiện bạn nên mua thêm một chú chích chòe than để nó học hót.. nhớ là chim thầy phải hót hay và không được lộn .

chúc mừng nhé.

hayate125

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cảm ơn anh em trên diễn đàn rất nhiều.có gì đóng góp ý kiến cho em. thanks all

hayate125

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hôm nay e cho e nó nghe file chích choè than.nó đứng hót gió theo liên tục luôn.( bây giờ là 20h30) ban ngày thì hót to hơn 1 chút. kè với con đất khác là chụp ngay.nhưng bỏ tay vào là e nó nhảy tưng. cho e hỏi nếu tập như vậy có được ko, hay ra hội mới mau hót to .thanks all

maihac

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
CHÀO BẠN. theo như bạn nói bước đầu xem như là tốt rồi.... bạn khồng nên tập chim ôm lồng đá như vậy vì như thế khi ra cội chím sé không hót, nhưng thích đá nhau.....
Nếu có điều kiện bạn nên ra hội chơi cho em nó quen người và học được những giọng hay , bạn nhớ là phải thường xuyên chăm sóc em nó trong khoảng thời gian này.[ thay lông chim lớn] càng tắm rữa, rờ lồng..càng nhiều, càng tốt.tuyệt đối phải nhẹ nhàng không làm em nó hoảng sợ. nhất là chó mèov.v.v không để gần em nó.
chúc bạn có một chú đất mặt tiền.

lucido79

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình cũng đang nuôi 1e tuổi này, chưa hót gió nhưng cứ cẹc cẹc cả ngày

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom