nhox ac pro

Thành viên mới
SVC$
0
Hôm qua mình mới mua con khuyên về nó hót nhìu lắm nhưng khi mình mở cho nó nghe mấy con chim

hót ở trên internet thì nó hết hót nữa luôn .Lâu lâu nó kêu chíp chíp như gà vậy .Có phải con khuyên của mình nghe mấy con khác hót dữ quá rồi

mất lửa luôn không .Anh em giúp mình lấy lửa lại cho nó với .Mình cho nó ăn chuối ,sâu qui ,và cám

khuyên bình thường .Thank anh em nhìu .

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Cứu em với huyên mất lửa .

Vì khả năng chú khuyên của bạn là chú khuyên mới mùa này dù hót mạnh nhưng khi nghe khuyên già mùa hót đấu thì chú ta bị khớp nên sợ. Bạn muốn mở cho chú ta nghe thì chỉ nên mở nhỏ và mở trong thời gian ngắn mà thôi. Sau nữa là chế độ chăm sóc và dinh dưỡng là một vấn đề quan trọng. Trong thời gian này bạn cũng không nên mở file nữa. Chúc bạn thành công. Thân

nhox ac pro

Thành viên mới
SVC$
0

Vì khả năng chú khuyên của bạn là chú khuyên mới mùa này dù hót mạnh nhưng khi nghe khuyên già mùa hót đấu thì chú ta bị khớp nên sợ. Bạn muốn mở cho chú ta nghe thì chỉ nên mở nhỏ và mở trong thời gian ngắn mà thôi. Sau nữa là chế độ chăm sóc và dinh dưỡng là một vấn đề quan trọng. Trong thời gian này bạn cũng không nên mở file nữa. Chúc bạn thành công. Thân
Cảm ơn bác rất nhiều nha .Em sẽ ráng chăm sóc tốt hơn .Vì mới nuôi khuyên lần đầu nên chưa có kinh nghiệm mong bác và anh em chỉ dẫn thêm .Thank bác .Bác ở Quảng trị gần quê vợ em đây mà .Vợ em ở ngay chợ Phò Trạch đó bác biết chợ đó không .

chaomaohot

Thành viên tích cực
SVC$
0

khuyên của bạn đã hót lại chưa nếu chưa thì bạn cho ăn cám thúy tuấn số 2 mỗi ngày khoảng 6 con sâu quy chia làm 2 bữa đảm bảo 3 ngày sau sẽ líu lại ngay .vài lời chia sẻ có gì không phải bác bo qua cho

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0

Cảm ơn bác rất nhiều nha .Em sẽ ráng chăm sóc tốt hơn .Vì mới nuôi khuyên lần đầu nên chưa có kinh nghiệm mong bác và anh em chỉ dẫn thêm .Thank bác .Bác ở Quảng trị gần quê vợ em đây mà .Vợ em ở ngay chợ Phò Trạch đó bác biết chợ đó không .
Mình cũng biết qua chợ đó vì hay đi qua đó mà. Bạn khi nào về quê vợ thì ghé qua chơi cho vui. Bạn cứ từ từ và đọc kỹ những topic nói về cách chăm sóc, chế độ dinh dưỡng, dợt....trên diễn đàn này thì sẽ có những chú khuyên tốt thôi. Chúc bạn có nhiều chim hay và đẹp. Thân

DOANBUONG

Thành viên mới
SVC$
0
Mình cam on ban dã hỏi câu hỏi hỏi này vì mình cũng có câu hỏi gần giống bạn cám ơn các bác đã chỉ giáo hộ nhé.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom