Guest viewing is limited

nghiado

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Tình hình là sau 1 tuần đi cv mấy hôm này về nhà thấy chú VK của mình bắn kinh quá , cả buổi sáng là gần như không nghỉ . Chú này mình mua lại cũng 3 mùa rồi , bự con , dài đòn .
Bình thường thì nó vừa nhảy vừa líu , cánh thì cứ nhịp lên xuống , mở file mp3 thì nó đứng im líu lưng khom , cổ thì ngẩng lên ,không đứng thảng người .Thi thoảng bay loạn xạ trong lồng 2 cánh thì giang rộng .
Mình mới chơi VK nên chưa biết gì nhiều , các bác **** giùm cho e mở mang đầu óc tí . :a44:

keng_style

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tình hình là sau 1 tuần đi cv mấy hôm này về nhà thấy chú VK của mình bắn kinh quá , cả buổi sáng là gần như không nghỉ . Chú này mình mua lại cũng 3 mùa rồi , bự con , dài đòn .
Bình thường thì nó vừa nhảy vừa líu , cánh thì cứ nhịp lên xuống , mở file mp3 thì nó đứng im líu lưng khom , cổ thì ngẩng lên ,không đứng thảng người .Thi thoảng bay loạn xạ trong lồng 2 cánh thì giang rộng .
Mình mới chơi VK nên chưa biết gì nhiều , các bác **** giùm cho e mở mang đầu óc tí . :a44:
bác nói như thế thì đúng là e nó đang căng đấy a!nhưng sao k 3 mùa mà vẫn vừa nhảy vừa líu a?e cung có 1 e khuyên 8t lồng khi líu thì đứng bệt cầu nỏ chỉ vừa nhảy vừa líu,cánh thì nhịp lên nhịp xuống và hót chuyện khí có chim trời bay gần lồng thui a.

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
bác nói như thế thì đúng là e nó đang căng đấy a!nhưng sao k 3 mùa mà vẫn vừa nhảy vừa líu a?e cung có 1 e khuyên 8t lồng khi líu thì đứng bệt cầu nỏ chỉ vừa nhảy vừa líu,cánh thì nhịp lên nhịp xuống và hót chuyện khí có chim trời bay gần lồng thui a.
chim bác 8thang lồng mà bác viết 8t làm lúc đầu em nhìn mà hoảng
hihi chim cò thế nào rùi anh? con khuyên anh nhờ em chăm hôm nay có nắng lại mở mỏ líu vài câu rùi, hihi!

chào chủ top, chắc hẳn con chim của bạn là căng rùi đó bạn. mình thấy anh Trân Ngoạn có bảo là trong đấy người chơi khuyên thường muốn con chim vừa líu vừa nhảy bạn à! nên có lẽ thắc mắc của a Keng ko cần nói nhìu đâu!

keng_style

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim bác 8thang lồng mà bác viết 8t làm lúc đầu em nhìn mà hoảng
hihi chim cò thế nào rùi anh? con khuyên anh nhờ em chăm hôm nay có nắng lại mở mỏ líu vài câu rùi, hihi!

chào chủ top, chắc hẳn con chim của bạn là căng rùi đó bạn. mình thấy anh Trân Ngoạn có bảo là trong đấy người chơi khuyên thường muốn con chim vừa líu vừa nhảy bạn à! nên có lẽ thắc mắc của a Keng ko cần nói nhìu đâu!
hihi cũng tạm tạm thôi cường a.ở trong đó người ta lại thích chim vừa nhảy vừa líu a?thế mà chú không nói a sơm,hihi mới chơi k vẫn còn quê quá.

hoaphuly

"sống vui, sống khỏe, sống có ích"
SVC$
0
chúc mừng bạn nghiado có con khuyên lứu căng nhưng hình như em nó hơi bị nóng đấy bạn ạ bạn đừng cho em nó ăn thêm đồ nóng nữa kẻo hỏng chim .Có phải mình mang em nó đi thi đâu giữ dình mà chơi đều đều bạn nhỉ
Thân chào

nghiado

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
chúc mừng bạn nghiado có con khuyên lứu căng nhưng hình như em nó hơi bị nóng đấy bạn ạ bạn đừng cho em nó ăn thêm đồ nóng nữa kẻo hỏng chim .Có phải mình mang em nó đi thi đâu giữ dình mà chơi đều đều bạn nhỉ
Thân chào

Hi thanks bác , mình cho ăn cám bán ở Vũ loan 14k /1 lang thôi .
Thỉnh thoảng cho ít trái cây + sâu .
Dạo này sáng sớm cứ bung áo ra là em nó líu suốt, chim trời đến là nó làm liên thanh luôn , nhưng chỉ buổi sáng là líu nhiều thôi còn chiều thì lai rai .
Mà chim căng đồng nghĩa với nó ăn nhiều lên hay sao ấy , mình thấy dạo này cứ 3 ngày hết 1 cóng cám .
Bác Hoa ở Phủ Lý ah , mình quê Nam Định đấy , khi nào về quê có dịp giao lưu với bác tí nhé .

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chúc mừng bạn Nghia do nhé. Đúng là chú chim của bạn đang căng đó. Đây cũng chính là thời gian mà ngoài tự nhiên chim cũng đã bắt đầu căng lửa rồi. Chúc chim của bạn nếu nhảy nhiều quá thì có thể do nóng nữa đó. Còn ăn nhiều là tốt rồi vì lúc này chim líu nhiều sẽ mất rất nhiều sức và khi hết mùa căng thì nó sẽ gày rộc đi nữa đó, nên lúc này bạn cần bổ sung dinh dưỡng nhiều vào cho chú em kẻo sau nhìn tội lắm. Còn có rất nhiều người thích những chú chim vừa nhảy vừa líu và vẫy cánh lắm bạn không cần phải ngại vấn đề đó. Chúc mừng bạn nhé. Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom