Guest viewing is limited

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Mỗi chuyến đi là một kỷ niệm vui không tả nổi, từ đoạn đường từ ĐN ra Huế, và rồi từ Huế ra đến Khe Sanh để cùng hội ngộ chaomaonui. Anh em gặp gở giao lưu, dã ngoại ngắm cảnh bẫy chim=tuyệt!

Anh em ngồi cafe sáng ở quốc lộ 1A, gần đường vào hầm Hải Vân.

Cậu măm mì rồi còn khều gì thêm mì của tôi đấy?

hihi mới sáng tới quán cafe này, cô chủ quán làm động tác cử chỉ khó hiểu lém =))
khiến cụ Dũng không hiểu tại sao?

Rồi thẳng tiến qua hầm Hải Vân

không quên làm duyên,

Hầm đã hiện ra trước mặt,

Chỉ trong vài phút thế là đã qua hầm, đến địa phận Thừa Thiên Huế,

và có người vẫn miệt mài mưu sinh, mò nghêu bắt ốc.

Ngồi xe mãi rồi cũng rêm cái...
thế thì ta phải ngồi nghĩ tí nào, qúa trình ngồi nghĩ quán này cũng vui lắm.

Ghé quán này, không những các chú CM ĐN ra, mà còn phối hợp với các chú CM địa phương đổ làm sao mà cô mào mái này,
nhảy ra cái bay liền =))

Phía sau vườn cafe này có tầm 6 em CM, anh em treo lồng ra sau thử thử có may mắn không, có đảo tới lồng nhưng chắc đã biết lồng không tới sát lồng.

Thế thì anh em chúng tôi lên xe đi tiếp tầm 45 phút nữa, thì đã vào phố Huế.
Được sự hướng dẫn của cụ Hoangvpb đến quán chim quen thuộc, và được ới trước, cụ davang cũng đã đến ngay.
Ở đây lồng đẹp, chim CM tơ đẹp, chim già :(

Và thế là được anh em ở Huế hướng dẫn đến quán nhậu thoáng mát, bên bờ sông Hương.

Treo chim lên cho chúng nghĩ và thi thố tí,

Chủ chim cũng hớp vài hớp giải khát,

và chân anh giờ hoang phế =))
Từ trái sang: cu bassbass đệ cụ Hoàng, Dũng, davang, Hậu, Bồ Bàn Đỏ Đèn và Hoangvpb.

Thật là thiếu sót khi hôm đó ra Huế mà không ghé thăm nhà cụ Hoangvpb được, tuy nhiên cụ davang có đưa thêm một em mồi để cùng lên đường, cho nên chỉ ghé sơ nhà cụ ý. Hẹn cơ duyên nào đó Đề về thăm lại sẽ lên list hẵn hoi lịch trình. Nhưng đổi lại cụ Hoàng cũng có ra ĐN công tác và thăm Đề anh em lai rai với cadn, Hoàng và Đề đi bơi biển buổi sáng cũng là vui rồi. Tuy nhiên, hí hí cụ Hoàng và mình gặp ở ĐN rồi, nhưng lúc đó Đề mới về, sau đó ra Huế gặp lại ông Hoàng, ông Hoàng hoảng bảo "ông ni ông đen rồi" hahaha

Chỉ vào thăm hỏi, xem đấu chút chim là chạy liền ra bến xe,
hôm đó Đề vào và bợ liền cái lồng đánh Huế cuả cụ davang, rất đẹp làm chất liệu hết 90 bằng tre gỗ, đẹp là cái móc gỗ,
mà Đề cầm về ĐN ai cũng khen đẹp, có tính cách nghệ thuật cao :D

Cư gia cụ davang,

cái lồng thầy Nhân nhờ gửi cho CMNui

Thầy Nhân và người thợ làm lồng,

Thầy Nhân chụp hình với Mỹ Đen =))

zen

"Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Chuyến đi đánh chim từ ĐN ra Huế và rồi tiến đến Khe Sanh

cảnh đèo Hải Vân đẹp và hữu tình quá nhỉ anh Đề nhỉ.
hành trình về thăm lại Việt Nam của anh Đề em có cảm giác như anh đang ngược lại dòng thời gian tìm lại cảm giác và tìm lại kỷ niệm thời mới lớn khi đi đánh chim phải không anh?

2 bác này đi đâu mà đem theo cả gậy nữa vậy ta?hihi(đeo kính râm nhìn ngầu quá)

Chỉnh sửa lần cuối:

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0

Không thấy bóng dáng anh Bé đâu nhỉ, bẫy chim mà không có anh Bé là ......

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0

sao em chưa thấy hình các anh cùng đi bẫy chim vậy,toàn là giao lưu và giải khát không à :a01::a01:
chuyến về việt nam lần này chắc anh BẠCH ĐỀ có nhiều niềm vui và hạnh phúc lắm ha anh.
chúc cho anh và mọi người sẽ có nhiều lần hội ngộ vui vẻ nha.
thân

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0

Không thấy bóng dáng anh Bé đâu nhỉ, bẫy chim mà không có anh Bé là ......

Vợ cụ ấy đang nhảy ổ...cụ mà theo đoàn đi chuyến đó thì mãi mãi không thấy cụ xuất hiện chứ đừng nói là đi đánh không :a39::a39: hehee

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0

Vợ cụ ấy đang nhảy ổ...cụ mà theo đoàn đi chuyến đó thì mãi mãi không thấy cụ xuất hiện chứ đừng nói là đi đánh không :a39::a39: hehee
Tại em thấy anh Hoàng đi làm cả ngày ít đi bẫy chim bằng anh Bé, vợ anh Bé sinh lâu rồi mà, hiiii

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Từ từ các bạn à, hình còn rất nhiều chưa post hết chuyến phóng sự mà vội thế? :D

dangvietha

"Giọng hót chào mào ăn sâu vào tâm trí tôi"
SVC$
0
Bạch Đề đến Huế sao không lấy chim mình đi đánh, chú mồi Nam Đông đó, chắc tại nhiều mồi nên không cần nữa chứ gì? Đang chờ thêm hình ảnh bẫy chim ở Huế, post ảnh nhanh nhé.

chaomaonui

Moderator
SVC$
0
hjhj!đúng là 1 chuyến đi vui anh nhỉ?em đang đợi ngày anh em Huế-Đà Nẵng lại ra em làm chuyến du ngoạn

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Xin thưa qúy thành viên!
Tuy gọi là đi đánh chim, nhưng mà đúng hơn là đi giao lưu, dã ngoại, được rông rũi trên chiếc honda, được miệt mãi ngồi ép mình như cá mòi ngồi trên chuyến xe đò từ Huế ra Khe Sanh. Cảm giác đó thật là phê và với Đề là tuyệt! Vì giờ ngồi đây muốn được ép như cá mòi đó cũng không được nữa.

Chuyến đi từ Huế ra Khe Sanh cũng gọi là khoẻ bởi chiếc xe có máy lạnh tí, có nhạc Mr. Đàm mới nghe và vì thế anh em có thể lim dim tí cho đến Khe Sanh.

Xe chạy mãi rồi cũng ngừng lại anh xem xuống, vừa nhìn ra đã thấy CM núi đến đón.

Anh em làm một pô kỷ niệm,

Sau khi cho thêm nước và xem bột xong. Anh em đã đói và giành giựt nhau chiếc xe độc để hướng về quán nhậu thịt rừng (nhà CMnui có hai chiếc xe độc).

Anh em đã an toạ, chủ quán biểu diễn món tiết rắn pha rươụ, rắn được làm các món như: ram, da rắn chiên giòn, gỏi, cháo,

Trong khi chờ đợi rươụ và thức ăn, anh em ta dzô beer tí,

và đã có món rươụ tiết rắn,

Em Khe Sanh áo đỏ môi hồng :D

Đại diện chủ nhà và :D

Sau đó anh em về nhà CMNui karaoke và lai rai tiếp, quá trình lai rai cũng có những cảnh đọ sức khiếp viá xảy ra.

Không những đấu giọng mà còn đấu cả sức!

<object width="425" height="344">

<embed src="http://www.youtube.com/v/kiYFMQA1prI&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></object>
và đã có kết quả, cuộc thi này giữa IT và thợ sửa Honda

<embed src="http://www.youtube.com/v/hPmUAuKrx2s&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></object>
Và cứ thế các cụ mãi kéo nhau ra vật co,

<embed src="http://www.youtube.com/v/qAs2XmqNSi8&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></object>

<embed src="http://www.youtube.com/v/4sRLcn_O5WQ&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></object>

<embed src="http://www.youtube.com/v/tEYJmSrxyA4&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></object>
Cụ Hoàng bảo "hai ông ni hát bài này được ghê" và cùng gật gù hát theo,

<embed src="http://www.youtube.com/v/MI0zVwQSl6g&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></object>

Hát đã, cũng hơn 1 giờ sáng, anh em lai ra ngoài trước nhà ngồi, tán dốc chuyện trên trời dưới đất. Nhưng rồi cũng bàn tơí CM, được nghe CMNui bảo, chim ở đây chưa biết lồng chiụ đấu dễ nhảy, mỗi con mồi bắt 3 4 con là vô tư anh em háo hức lắm. Lúc đó cả Đề nghe xong cũng đòi cầm lồng ra rừng cắm traị ngủ chờ trời sáng.

</object>

minhhp

Riêng một góc trời ...
SVC$
0
Đúng là cái Thú vui mà không phải tất cả những ai đam mê cũng đều có được những giây phút như thế này . Nhìn các pác xong mà em thèm được có mặt trong những cuộc dã ngoại như thế này quá cơ .... híc híc Thôi thì đành ngồi nuốt nước miếng chờ thời cơ đến vậy . Xin chúc mừng pác Đề có thêm 1 lần đáng nhớ cùng anh em . Em thèm quá ..........:a37: :a37: :a37:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Nhưng xui cho hôm đó vào núi trời gió laị không nắng chim trời cũng ít sung mặc dù chim mồi vẫn chơi tốt. Xui hơn nữa khi con mồi chiến của CMNui mới sáng vaò treo bị con Chàng Làng tung tới chụp mất bộ đuôi khiến nó hoảng. Mãi tới 10:30 trưa mới nắng chim mới sung mà bay ra, lúc đó thì anh em phải ra tắm suối để đi măm mà về.

Vì tập trung đánh chim nên cũng ít hình, nhưng cũng được ba em, hai già một tơ.

Vì ngày đó ế ẩm quá, cho nên dính được chim CMNui cũng vui, CMNui (trái) và cậu bạn cũng vui mừng vì chiến lợi phẩm của Đề.

Chim CM ở Khe Sanh giọng trong hay, đi không nặng như CM Huế, xác nhỏ hơn.
Sát cảnh chú em, con này bộ ức tuyệt, giọng thì khỏi chê vì nó đấu cũng khá lắm, Đề phải kê con Sát Bổi và con chim chiến cuả mình mơí sát được.

Và để đánh dấu kỷ niệm chuyến đi cũng như xuất xứ vùng miền của nó, cho nên đã xin chủ chính cái tên là CMNui để đặt cho nó tên là CMNui luôn.

Và người chiến thắng, chú mồi cầm trên tay Đề cũng có duyên bắt chim lắm, nó theo Đề đã lâu trãi qua vài cơn nguy hiểm tơí tính mạng mà 0 bị gì, tuy lửa đánh chim cũng xuống do để ở nhà cả từ 2005 tơí giờ.

Cảnh núi rừng nơi đánh chim, :D lần này Đề và cậu Dũng bạn vẫn bị vắt hú máu.

Tắm suối và măm xong anh em lên xe về, chuyến đi về không máy lạnh và chèn ép khiếp, chỉ có đờ người =)) vẫn còn sức để say hi,
và đã sống còn mà về đến sông Hương nghĩ,

Đoạn đường đi honda từ Huế về ĐN mệt nghĩ, hihi gặp đồng hương ĐN thấy bản số 43 nên hỏi "bộ trù đánh hết chim Huế về à" anh em nói đâu "đi Khe Sanh về" và thế là anh ta khiếp!

Đại diện cho anh em ở ĐN và Huế xin cảm ơn CMNui cùng người bạn đã tiếp đón anh em rất chi là nhiệt tình! Xin hẹn cơ duyên nào đó anh về sẽ giao lưu tiếp.

PS: Anh Dangviettha, mong anh thông cảm, em về lịch trình dày quá rồi cũng quên anh ạ!

nhat_nguyet79

"Đất lành chim đậu"
Thành viên BQT
SVC$
0
Bác Đề nhân dịp thăm quê,
Không quên cái thú đam mê Chào Mào.
Thời gian chẳng có là bao,
Ra thăm Hà Nội trở vào Thừa Thiên.
Bồ bàn, Vườn Mít vô liền.
Giao lưu, hội ngộ bạn hiền Bắc - Trung.
Kế đến thỏa chí anh hùng,
Bẫy chim dã ngoại trên vùng núi non.
Chiến công ghi lại thật giòn (giã)
Diễn đàn thưởng thức chắc còn nhớ lâu.
Ngẫu hứng đêm khuya ghi mấy câu văn vần mừng chuyến dã ngoại bẫy chim thành công của Bác Đề! :a41::a15::a15::a15:​

chimchichchoe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác mod sửa lại hình mình xem với, muốn xem ảnh các bác đi bẫy, xem luôn tướng tá của những chiến binh, sau đó là những tù binh.

zen

"Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại"
Thành viên BQT
SVC$
0

hôm tháng 9(tháng an toàn giao thông) rồi mà gửi tấm này đi thi hình ảnh an toàn giao thông thì anh 2 bác này phải đoạt giải nhất các cụ nhỉ?đang ngồi ô tô mà còn đội nón bảo hiểm thì độ an toàn tăng gấp đôi là ít.hihihi:a04::a04::a04:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom