Guest viewing is limited

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Chủ nhật vừa rồi 14/03 BatmanV có theo mấy anh trên Bình Dương làm chuyến bẫy mở hàng của mùa Chào Mào 2010.Tình hình là hiện nay chim chào mào tơ bắt đầu có nhưng còn ít, chim già ít sung do phải chăm con, ấp trứng, tha mồi.Khoảng 2-3 tuần nữa thì sẽ nhiều chim hơn.

Kết quả của chuyến đầu mùa thì cũng như thường lệ, chim mồi của mình vẫn "có duyên" nên từ sáng tới trưa thu phục được 3 em 3 loại :

Đến 17h chiều thì làm kèo cuối và tóm thêm được 1 em chim Chào Mào già đi lẻ ( Có thể mái đang ấp) nhưng máy điện thoại hết pin nên không ghi hình được.:a33:

Hy vọng lần tới sẽ được nhiều thành tích hơn

RomeoOG

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhình mấy tấm ãnh cũa anh thấy ghiền quá... chúc mừng nhắn anh Tòng kiếm giùm 1 con già hây đễ may mốt mình về bắt làm mòi lên đó đánh cho dể.

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0
chúc mừng cụ BAT.ở binmhf dương đã có Chào Mào tơ đầu mùa rồi, đã quá hem,giữ lại mấy em tơ đầu mùa mà chơi nha cụ.
bù lại ở huế vì thời tiết ấm chậm nên chim Chào Mào tơ cũng có châm,ít lắm cũng phải hai tháng nữa mới có chim tơ.chim trời bây giờ mới lập vùng,tha rác.
thânk

MrJohnny

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chúc mừng chuyến gặt hái đầu tiên của a BAt, mong lần tới a sẽ thu hoạch nhiều chia cho e 1 con. hihi

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
chúc mừng cụ BAT.ở binmhf dương đã có chào mào tơ đầu mùa rồi, đã quá hem,giữ lại mấy em tơ đầu mùa mà chơi nha cụ.
bù lại ở huế vì thời tiết ấm chậm nên chim chào mào tơ cũng có châm,ít lắm cũng phải hai tháng nữa mới có chim tơ.chim trời bây giờ mới lập vùng,tha rác.
thânk

Em lại không có năng khiếu nuôi chim tơ, nuôi con nào cũng chỉ biết kêu "Quẹt quẹt quẹt" thôi nên đâm ra nản, chẳng chơi chim tơ nữa.Chỉ toàn giữ chim già nuôi, chỉ cần vài hôm biết ăn cám là đổ giọng rồi :a01:.Bởi thế nên đi đánh có được chim tơ cũng đưa mấy anh trên Bình Dương nuôi ép, còn em thì cứ túm mấy con già mang về nhà, ai thích thì tặng, không thì để nuôi thôi

ghitasau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chà vậy là có chim tơ rồi, chắc đợt này phải đi kiếm vài em về nuôi thôi, nhìn bác đi bẫy được chim như vậy thèm quá:a44:

chaomao_gialai

Hội Chào Mào Bình Thạnh
SVC$
0
Chúc mừng anh đầu mùa mà bắt được mấy chú chim tơ là đã quá rầu

Blackpanzervn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ak Ak, chúc mừng bác nhé ! Nhưng em mái già đang ấp thì phải thả ra chứ pác !!!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom