Guest viewing is limited

khuyenxanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn nào có kinh nghiệm chọn khuyên bánh tẻ, khuyên non: Xác định thế nào để biết con trống, con mái, dáng dọng về sau ra sao.

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
Bạn nào có kinh nghiệm chọn khuyên bánh tẻ, khuyên non: Xác định thế nào để biết con trống, con mái, dáng dọng về sau ra sao.
theo mình chim vk cũng như chim hoạ mi vậy,rất khó chọn chim trống mái,nhưng cũng xin góp 1 vài ý kiến để bạn và mọi người chia sẻ,nếu là chim non nuôi đút thì chịu,còn chim bánh tẻ bạn cứ chọn con nào đòn dóng dài(chân của chim đó),mỏ dài,thẳng,thân mình thon nhỏ,dài,đầu nhỏ,sau đó thuần cám 1 thời gian sau tách ra con nào hót chuyện là trống và ngược lại,còn về dọng hót sau này khó nói lắm,nhiều cao thủ chọn chim đẹp, mà nuôi 1 thời gian còn phải phóng sinh nữa là anh em nhà tép diu bọn mình:a01:,nhiều con dáng sấu sấu mà hot vãn hay thì ok:a04:

timestien

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào bạn !
mình góp ý như sau thường thấy mọi người chon chim già rừng tức là ở rừng lâu năm giọng líu cũng mang đậm chất rừng và có lãnh thổ riêng để khoe mẽ tiếng líu của mình - cũng như là lấn áp kẻ thù thường thì giong chim sẽ hay đanh và vang xa - tuy nhiên còn phải tuỳ vào bạn nữa bạn thích nghe loại giong nào - líu xoè hay ... rất nhiều. về mặt chon chim hehe cái này bạn đầu tư chút mua khoảng 5 em nuôi chung cho ăn bọt rồi 1 ngày đẹp trơi tách từng em ra va quan sat dần em nào triển vọng giữ lại thôi thế là có kinh nghiêm ngay - chuc vui

HappyBenEm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng hay nuôi chim khuyên non, nhưng theo mình để ý thì con nào khi há mồm cho ăn có màu vàng thì sau này la con đực, còn mầu đỏ thì la con cái. Có khi 1 tổ 4 con cũng chỉ được 1 con đực thôi. Mình khuyên bạn nếu nuôi K non thì bắt về cứ cho ăn cám ngay. Nó lớn nhanh lắm. Chỉ khoang 1 tháng tách ra con nào là con đực la biết líu rồi. Nên cho nó tắm vào 10h sáng và cho phơi nắng 15- 20p, thỉnh thoảng cho ăn hoa quả nữa chim bạn sẽ màu đẹp ngay. Lông mình xanh sáng, lông cổ và đít váng óng, lông bụng trắng tinh, mình gọn và thon. Chúc bạn thành công!

tuankorea

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hi. chọn chim đực cũng dễ thôi cạc bạn a. chỉ cần nghe giọng kêu là biết . nếu giọng thanh, âm cao, nghe gắt thì là chim đực. còn nghe âm trầm , rè rè , là khuyên mái. con về màu sắc thì chim đực màu đậm hơn và đẹp hơn, dáng chim đực thon dài hơn chim mái, chim mái mỏ ngắn hơn, đặc biệt là khi bắt được trong bẫy ra thì chim mái thường là kêu lên. còn chim đực thi ko kêu. còn nhiều cách phân biệt nữa hee.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom