cau3laphu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin chào anh em, em thấy người ta chơi các loại thuốc kích thích nói chung là doping cho gà đá, ngựa... người thì quá nhiều ko nói nổi rồi:a36:, vậy chim thì có loại nào không??? xin anh em cho ý kiến, mình có biết một số loại thuốc hướng thần có thể ảnh hưởng đến tính cách con người, không biết có ai ứng dụng vào chim chưa:a40:. VD prozac là thuốc làm anh em rất dai sức đó:a37:

Mr Rồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn thử cho chim cắn , uống 1/20 , 1/30 viên thuốc xem chim thế nào đi ! Hiện tại thì mình chưa thấy ai cho chim sử dụng doping cả :a36: chớm có doping mình vác mấy em mi bổi đi đá ngay :a23:

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
không nên cho chim dùng doping đâu bạn,có thể thấy tác hại của doping dành cho sức khoẻ của con người rồi đó,nên mọi người sợ nên chưa dùng qua.khi muốn con chim chơi hay và sung thì phải kiên nhẫn chăm sóc mới có được,và độ sung của con chim sẽ được kéo dài hơn,còn nếu dùng chất kích thích thì con chim chỉ có thể sung khi chất kích thích còn tác dụng vào con chim đó,sau khi chất kích thích hết công dụng thì con chim sẽ mệt mỏi vì đã hoặc động quá sức.tóm lại là '"dục tốc bất đạt".
thân

quankt82

Thành viên tích cực
SVC$
0
theo mình nghĩ cũng như vậy.dùng doping cho chim ko được đâu bạn ah.chỉ lảm hai chim thôi chứ ko có tác dụng tốt đâu:a43:

Mr Rồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cái vấn đề chính ở đây là làm ji` có doping cho chim mà dùng hay ko dùng :a04: giả sử như có mà dùng ý , chắc chắn sẽ đc mấy ông chơi mi chọi đôi thưởng thức đầu tiên , điều luật chọi mi hình như chưa có khoản cấm cho chim sử dụng doping :a15:

Xiato

Thành viên tích cực
SVC$
0
thấy trên mạng mua bán ở VN có người bán thuốc cầm máu,tăng lực.............. cho gà,hàng nhập khẩu rồi đấy, có lẽ đá chim cũng có rồi nhưng chả ai dại mà đem chim ra khoe :"chim ăn thuốc kích thích đấy" :a43:,cứ im ỉm mà thắng có hay hơn ko

Mr Rồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
ây dà , có loại thuốc này rồi ah bác :a40: đến phải khuyến nghị hội chim mỗi lần trước khi đá là phải xét nghiệm có doping trong máu ko :a06:

Mr Rồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo các bác thì có nên đem ra khuyến nghị với hội họa mi chọi ko ạ ? Em chỉ sợ đưa ra ý kiến thì bị cười cho thối mũi :a23:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom