Guest viewing is limited

letrungson8004

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cuối cùng mơ uớc cuả mình là sở hữu 1 em choè đất cũng thành hiện thực. Tối hum qua có người gửi trong nam ra 1 em. ông hàng chim bán với giá 600k. híc híc em này có mụn ở cằm. theo chủ chim nói em này do nhảy nhiều nên bị vậy. Nhờ các bác đánh giá em này júp em. em này có phải bị bệnh j ko hay do nhảy nên bị vậỵ. nếu là bị bệnh thì cách chữa cho em nó ntn. các bác giúp em với nhé. em cám ơn nhìu nhìu

willsmith91

Thành viên tích cực
SVC$
0
Xin chia buồn với bạn , chim của bạn xấu quá bạn mua 600k là bị hố rồi:a42:

letrungson8004

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
híc híc. Hố cũng phải chấp nhận thui vì mình ngoài bắc đâu có biết ai trong đó mà nhờ đâu. các bạn coi giúp mình xem dưới mỏ nó bị vậy có phải là bị tật j ko và cách chữa như thế nào với. cám ơn bạn nhiều

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
híc híc. Hố cũng phải chấp nhận thui vì mình ngoài bắc đâu có biết ai trong đó mà nhờ đâu. các bạn coi giúp mình xem dưới mỏ nó bị vậy có phải là bị tật j ko và cách chữa như thế nào với. cám ơn bạn nhiều

Chào bạn letrungson8004 !
Con đất của bạn là đất đang trổ , thường thì trong thời kỳ trổ của đất con thì chúng rất nhát thường bay nhảy loạn xạ húc đầu vào lồng nên thường đầu và càm chim thường bị trầy . Sau thời gian trổ xong dần dần em nó sẽ tỉnh lại và dạn dần cho đến khoảng tháng 11 tháng 12 âm lịch là bắt đầu em nó có lửa dần và có nhiều em hót và ra hình tốt .
Vấn đề chim của bạn gặp phải cũng là chuyện thường thôi bạn ạ , bạn cứ chăm em nó tốt cho ăn nhiều mồi tươi như cào cào non , dế , mỗi ngày cho một ít sâu tươi sau một thời gian em nó mạnh ra lông tốt và các vết thương cũng lành lại thôi . Bạn cứ yên tâm.
Chúc chim bạn mau hót !
Thân!!!

zen

"Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại"
Thành viên BQT
SVC$
0
bạn ở hà nội mà kiếm được 1 chú như vậy là may mắn lắm.giá như vậy không mắc so với công người đem từ nam ra đâu bạn ah.bạn cứ chăm sóc chim thậy kỹ và chế độ ăn uống dinh dưỡng hợp lí đầy đủ thì chim sẽ mau lại thôi.tốt nhất là thức ăn tươi là tốt nhất.bạn xem thêm bài viết ở mục chòe đất nhé.cách chăm sóc có thắc mắc gì bạn cứ hỏi nhất định anh em SVC sẽ giúp.thân chào bạn:a01::a01::a01:

dung_dg142

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
e thấy ở đường Hoàng Hoa Thám - HN cũng bán chích choè đất mà sao bác phải nhờ trong đấy đắt quá mà chim lại sấu vì mình k chọn trực tiếp đc.mong bác luôi e nó nhanh lành.khoẻ, chịu hót.

letrungson8004

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
e thấy ở đường Hoàng Hoa Thám - HN cũng bán chích choè đất mà sao bác phải nhờ trong đấy đắt quá mà chim lại sấu vì mình k chọn trực tiếp đc.mong bác luôi e nó nhanh lành.khoẻ, chịu hót.
Híc híc mình đánh võng nhiều ở Hoàng Hoa thám đâu thấy có hàng nào bán đất đâu. Chiến chim ở Kim ngưu có 3 em mới hót chuyện mà cũng đòi 2tr. Mình kiếm mãi mới dc 1 em đó, vậy cũng thấy may mắn lắm rồi

I&SơnCa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tôi thấy em Choè đất của bạn có vẻ không ổn cho lắm (Lý do: Choè đất của bạn nuôi từ non lên ít khi có em nào nhảy nhiều đến độ bị sứt mặt...), mụn ở cằm thường là do muỗi đốt mà có... (Có gì chưa đúng rất mong các bác bỏ qua... và cho ý kiến ...)

- The end -

thanh hải

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn Letrungson, chòe đất của bạn nếu là chim chuyền thì bị như thế là chuyện bình thường còn nếu là chim con thì chim bị hoảng loạn rồi nên cứ chọt đầu ra ngoài làm bể đầu luôn. Mình đã gặp trường hợp này rồi, khó trị lắm, bó tay luôn. Phải chi bạn vào Nam chơi mình chỉ cho bạn mua con đất 2 mùa lông to, dài chim hót giọng than suốt ngày luôn. thấy bạn thích chòe đất thế mình cũng chia buồn cùng bạn.

trienthanh@

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình cũng đang nuôi 2 con đất con,như mình ko thấy con nào nhảy tới bể đâu như vậy cả,hay tại lúc chuyển ra cho bạn con chim hoảng nên mới bị?
như giờ chim bạn còn nhảy đâm đầu vào lồng nữa ko?

letrungson8004

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình cũng đang nuôi 2 con đất con,như mình ko thấy con nào nhảy tới bể đâu như vậy cả,hay tại lúc chuyển ra cho bạn con chim hoảng nên mới bị?
như giờ chim bạn còn nhảy đâm đầu vào lồng nữa ko?

còn bạn à. bt thì không sao nhưng khi đến gần là em nó đâm đầu vào nan lồng. Nhiều lúc trông cũng xót lắm

dao_duyvnn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
E thấy các bác nào muốn mua đất hay ở SG thì cũng được...........Tốt nhất thì cho ng kiếm giùm 200k-300k ( tiền cò ) hay quay clip gởi cho Chủ HN xem , được thì múc.................Chứ giá 600k thì hơi căng .................

trinhpaygat

Thành viên tích cực
SVC$
0
em xin chia buồn với bac nha !!! chim bác mưa với giá 600 k là một cái giá rất đắt ! thứ nhất chim chưa xong long , thứ hai là chim bác bảo đảm là chim ở trong nam gửi ra là chim ko còn được tốt nói bác dừng buồn chứ chim bác đưa em em thả cho nó cái vù !!! tướng tá nhỏ như con hít cô vậy theo em là bác nên kiếm ai tống đại bắt lai con khác nhưng lần sau nhớ xem cẩ thận nhé !!!!

binouvo90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em xin chia buồn với bac nha !!! chim bác mưa với giá 600 k là một cái giá rất đắt ! thứ nhất chim chưa xong long , thứ hai là chim bác bảo đảm là chim ở trong nam gửi ra là chim ko còn được tốt nói bác dừng buồn chứ chim bác đưa em em thả cho nó cái vù !!! tướng tá nhỏ như con hít cô vậy theo em là bác nên kiếm ai tống đại bắt lai con khác nhưng lần sau nhớ xem cẩ thận nhé !!!!
tiền ko quan trọng bác ơi....ăn thua là chủ topic người ta thix là dc rồi..........thú vui mà....cái thú vui nào mà chẳng mất tiền.......chim bác ấy chưa xong lông thì nuôi vài tháng nưã nó sẽ xong....tướng nhỏ thì có cái đẹp cuả tướng nhỏ....cho ăn đầy đủ thì nó mập lại thôi....nói chung bác chủ topic cứ chăm tốt là dc........chúc bác thành công

cafesaid

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chưa xong lông hông đánh giá gì đc nhìu chờ lông lá ngon lành cái đã, con này hơi ốm nhìn mặt hơi khờ tí, cứ để tự nhiên là nó hết à ko bác lấy nước muôi chấm nhẹ lên vết thương sát trùng cho e nó là ngon lành, thúc cào cào và dế lên cho ngon lành mập mạp. chúc bác sớm có chim đẹp.

leducthangls

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thưa các cụ ! ngoài bắc này ko có chòe đất nên nếu được sở hữu 1 em thì rất rất là quý rồi.cho dù có sấu mấy cũng cố mà chăm sóc cho em nó nên người.nếu mà nhờ ae ở trong đó mua dùm thì rất dễ nhưng còn cái khâu vận chuyển cái đó mới là vấn đề nan giải.cho nên bạn cố gắng nuôi nhé.:a04:vừa rồi tôi có nhờ 1 anh bạn ở HN mua giúp 1 em,chính xác là vừa mới nhận chiều hôm qua sáng nay đã thấy em nó chơi rồi rất thuần đưa tay sát lồng là em nó lao ra mổ và múa vì chưa biết chính xác giọng của em nó như thế nào cho nên cũng chưa thể đánh giá hay, dở.còn tướng tá chim thì lông lá bóng bẩy rất đẹp.lúc nào tôi post hình em nó cho mọi người đánh giá dùm.:a01::a01:

vothanhthongec

Thành viên mới
SVC$
0
chính xác!
mấy bro đánh giá trung thực con này đem cho em cũng ko nhận vì thấy ghê quá với lại miệng con này theo mình khó hót lắm. (theo kinh nghiệm của các bác nuôi đất)

letrungson8004

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Híc híc nghe nói mà thấy buồn quá. mình đang nhờ ông hàng chim bán hộ. hum trước thấy 1 em cũng chưa xong lông nhưng cũng đã hót chuyện. tướng tá cũng ok lắm. để mình chuyển em này lấy em đó rùi post anh em coi. chứ cứ bị chê thía này cũng thấy nản quá:a36:

thanghp89

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cứ nuôi đi thay lông song là hết mà bác ! đợt vừa rồi em cũng được gửi ra ngoài này 2 em nhưng đi 1 rồi còn 1 em hôm nào em UP cho các bác xem đẹp lắm bác ạ nhưng vẫn đang thay lông !

hungvq

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đúng là ngoài bắc mình thấy bán choè đất đắt quá, trên hoàng hoa thám không thấy có bán, hàng ông Đông có 1 con 4 mùa bảo 3triệu - lượn qua hàng Vân -Lịch ở Kim ngưu có 1 chú đang thay lông cũng đòi 1,5chai mà chả thấy hót hét gì (chắc đang thay lông hoặc ở cửa hàng hỗn tạp quá)- Bạn Sơn mua được 600K ở đâu thế chỉ địa chỉ cho mình với cũng đang muốn kiếm 1 em - nghe mọi người ca ngợi giọng ca của em này quá!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom