Guest viewing is limited

MrChu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đây là lần đầu tiên mình nuôi chòe đất, cảm nhận của mình đây là một loại chim hay và khó tính hi hi.Nuôi nó xong thì tâm tánh trầm hẳn, tính kiên nhẫn được phát huy tối đa luôn.
Các bạn nhận xét thoải mái.Thanks anh em nhiều lắm

LÚC MỚI BẮT VỀ ( 19/03/2009) , mình làm vú nuôi cho nó khoảng 1 tuần thì nó biết ăn
.

Còn đây là hình em nó ngày 28/04/2009
Mình hay xách nó đi chơi nên sợ nó học thói xấu của bạn bè cùng trang lứa lên mình TIÊN HẠ THỦ VI CƯỜNG, he he cắt sạch sẽ lông cánh và lông đuôi của nó để cho nó ko còn phương tiện gây án nữa.

chim_con

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con đất của bác đẹp quá cái lồng còn đẹp hơn..hehe..chắc e cũng fải bắt chước bác về cái khoản Tiên Hạ Thủ Vi Cường quá:a04:

MrChu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con đất của bác đẹp quá cái lồng còn đẹp hơn..hehe..chắc e cũng fải bắt chước bác về cái khoản Tiên Hạ Thủ Vi Cường quá:a04:

thanks bạn nhiều hi hi, thà ác với nó trước mà nó nên người...hi hi chứ nó lộn rồi là khỏi trị luôn, vì dù sao mấy tháng đầu mình cũng ko có chơi được, nên thôi kệ cho nó xấu tí cũng chẳng sao.

sniperhoang

Thành viên mới
SVC$
0
con đất của bác đẹp quá, chắc là phải nuôi thử 1 chú xem sao !!!:a39:

anhdeptrai

Thành viên tích cực
SVC$
0
món này em cũng không thích lắm nhưng nhìn nó cũng đẹp:a04:chúc mừng bạn

theboylikefish

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn có bộ cóng đẹp thật. cái lồng cũng đẹp nữa. nhìn lạ ghê!

hungdiep79

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim và lồng đều đẹp.bác cho mình hỏi lồng đó bác mua o đâu vậy,cho anh em tham khao,minh cũng muốn có một chiếc lồng như vậy

khuyenmao

Thành viên tích cực
SVC$
0
cách của bác hay thật, có khi mấy chú chim lộn của em cũng phải áp dụng chiêu này của bác thử xem sao cái , có khi laj có hiệu quả cao hehe:a01::a01::a01:mà bộ cóng cả cái lồng của bác đẹp quá

Chỉnh sửa lần cuối:

MrChu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
update thêm 1 số hình của em nó hi hi

ngó nghiêng xem có ai nhìn trộm mình tắm ko?? he he

Hình như ko có ai hết, hi hi tắm thôi

làm 1 quả thật máu nào, tắm thế nó mới mát

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Lồng thanh, cóng đẹp. Chúc mừng bạn nuôi được chú chim hay.

* Theo con mắt thẩm mỹ của cá nhân mình: bạn chỉ cần cất bớt 1 chiếc cóng đi, và có 1 chiếc nhỏ hơn, thì trông sẽ thoáng và tự nhiên hơn. Vì 4 chiếc bằng nhau nên nhìn bố cục bị đối xứng quá, thấy hơi nặng nề, không hợp với loại lồng thanh thoát như vậy.
Nếu nhận xét của mình có gì không phải, mong bạn bỏ qua cho.

Thân.

trienthanh@

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con chim của bạn nhìn đẹp quá,như đẹp nhất là cái nhà của em nó và bộ cống!bạn có thể cho mình hỏi cái lồng đó mua ở đâu ko bạn?và giá khoản bao nhiêu 1 cái vậy bạn?mình thấy những con choè đất của anh em trên diễn đàn đẹp quá mình cũng định nuôi 1 con cho biết!cám ơn bạn trước nha!

congtam

Thành viên tích cực
SVC$
0
sao không đưa hình hiện giờ nó hả thăng cho anh e chịêm ngưỡng chứ nè hehe.hiện giờ e nó xì cúc fải không hehe.:a04:

nicolas_nguyen

Thành viên mới
SVC$
0
hôm nay e nó sao rồi bạn ơi? update e nó cho mọi người xem đi bạn, chim & lồng đẹp quá chúc mừng bạn

anh_8x01

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cái lồng bạn mua ở đâu mà đẹp quá vậy, mình ở tp.hcm bạn mua chổ nào thì chỉ mình để kiếm 1 cái cho chim mình

hieumap

Thành viên tích cực
SVC$
0
Quả nhiên lợi hại , con nhà mình mổi lần tắm cho nó là cứ như mình đang đi biển vậy khổ quá luôn . Nuôi con đầu tiên đã khổ con thứ 2 đỡ hơn ( cả 2 đều phải xịch nước ) con sau thì đứng im khoái chí . Nhưng khi vào lồng thì lại tắm cóng .

zen

"Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại"
Thành viên BQT
SVC$
0
chú đất khỏe đẹp quá mrchu ah.chim được mấy tháng rùi nhỉ mrchu.nhìn đất của mrchu tắm,nghịch nước thích quá,giờ lại nhớ lại chú đất con mới vừa ra đi của mình ít bữa.chú đất của mình thích tắm và nghịch nước lắm.chúc mrchu có chú chim khỏe mạnh hay ăn chóng lớn năng động nhé.:a04::a04::a04::a04:

MrChu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sao không đưa hình hiện giờ nó hả thăng cho anh e chịêm ngưỡng chứ nè hehe.hiện giờ e nó xì cúc fải không hehe.:a04:

xì cúc thì ko đúng, chỉ có điều lông cánh ko thèm rụng thôi he he, để mai em chụp hình rùi update lên

thanghp89

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim đẹp lắm bác ạ ! trẻ người mà phông độ thế lớn tí nữa chắc là nhìn chẳng chê điểm gì bác nhỉ !

hungvq

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em nó sao rồi mà Mr Chu không up load ảnh hiện thời của em nó lên để mọi người chiêm ngưỡng tí - Sao ngoài Bắc mình thấy bán choè đất (cũng bảo là chuyển từ trong nam ra) mà thấy nó đen sì không thấy có 2 sợi lông cánh trắng nhỉ - Giá cũng đắt gớm khoảng 2chai 1 chú 2 mùa (đang thay lông)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom