Guest viewing is limited

sdssg

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bác cho mình hỏi là mình mới bẫy được một đôi khuyên có màu lông rất lạ là xanh đen, mình thả tất cả chúng vào lồng tập thể thì một trong hai con đó tỏ ra rất hung hãn, mỗi khi mình bỏ miếng chuối nhỏ vào là nó tranh giành thức ăn với mấy con còn lại và liên tục mổ và đuổi đánh bọn kia, các bác cho hỏi tại sao chúng lại có màu xanh đen như vậy được không (hay là mùa này chúng có màu lông như vậy) vì những con khác của mình thường có màu xanh và thậm chí có khi còn hơi pha vàng một chút

Vànhkhuyênxanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: thắc lông khuyên màu xanh đen

Rất có thể con chim của bạn là ô ngân khuyên đó bạn àh và nó đánh nhau với các con khác trong lông chứng tỏ nó rất hăng máu " đầu gấu " đó bạn àh như thế sau này mà thuần đ.c thì rất hay đó . Bạn xem có phải em nó có màu sắc như này kô nhé nếu giống thì nó đúng là ô ngân khuyên rồi và nếu đ.c như thế em xin chúc mừng bác nhé đã bẫy đ.c 1 em khuyên quý mà lại rất có tương lai nữa . Và tốt nhất bác nên cho vài hình ảnh của em nó lên đây đi , để anh em trong diễn đàn đ.c thưởng ngoạn và đánh giá luôn :a39: . Sau đây là vài hình ảnh em ô ngân khuyên em lấy đ.c hình bên ABV :

sdssg

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

mình nhìn hình bạn post lên thì thấy rất giống cái hình đầu tiên ấy, để mai mình mượn máy ảnh chụp lên cho bạn xem có giống không nhé (mình bẫy được một đôi, chắc là một đực và một cái)

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0

các bác cho mình hỏi là mình mới bẫy được một đôi khuyên có màu lông rất lạ là xanh đen, mình thả tất cả chúng vào lồng tập thể thì một trong hai con đó tỏ ra rất hung hãn, mỗi khi mình bỏ miếng chuối nhỏ vào là nó tranh giành thức ăn với mấy con còn lại và liên tục mổ và đuổi đánh bọn kia, các bác cho hỏi tại sao chúng lại có màu xanh đen như vậy được không (hay là mùa này chúng có màu lông như vậy) vì những con khác của mình thường có màu xanh và thậm chí có khi còn hơi pha vàng một chút

Chào Bạn !!!
Có lẽ chim của bạn bắt được là do có người nuôi qua và do ăn cám nóng quá nên lông có màu xanh đen chứ không có gì đặc biệt đâu . Bây giờ bạn nuôi lại cho ăn nhiều trái cây ,cám đậu xanh và nhiều cào cào đến khi thay lông thì em nó trở lại màu xanh óng lại thôi .mình chỉ đoán là vậy thôi không biết có đúng không , bạn nên thử xem sao. Thân!!!!

trần hào nam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Bạn ơi, 2 em của bạn có màu đó là do bị măm cám cò nhiều quá nên mới ra nông nỗi thế đấy. Chăm sóc tử tế thì vụ sau sẽ ko còn xanh đen nữa!Mộc nhà mình cho cám cò em nào cũng thế!:a04::a04::a04:

Lê Thiên Minh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Bạn ơi, 2 em của bạn có màu đó là do bị măm cám cò nhiều quá nên mới ra nông nỗi thế đấy. Chăm sóc tử tế thì vụ sau sẽ ko còn xanh đen nữa!Mộc nhà mình cho cám cò em nào cũng thế!:a04::a04::a04:
Nếu nuôi với cám cò và ít đường quá chim khuyên nuôi lâu sẽ bị bay mầu như vậy chứ không phải là màu nó thế đâu. Nếu cám cò và lượng đường tương đối nhiều thì chim sẽ không bị xuống mầu thảm hại như vậy mà đôi khi còn đẹp nữa là khác...
Hoặc là chim vừa ăn cám cò mà chẳng bao giờ được tắm thì tất nhiên xanh đen cũng có mà.. Bạn nuôi một thời gian xem ntn mình chắc là nó sẽ lại màu lông xanh nhanh thôi. Chúc bạn thành công

long229kt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có những con chim bản chất rất hung hăng, rất thích đánh nhau, kể cả chim mái, nhất là khi bọn chúng đói, con nào thật sự gấu thì khi kè lồng mới biết gấu hay kg, dù no hay đói, rất nhiều con rất gấu khi đói nhưng ăn no rồi thì lại bình thường, "gấu" thật thì bất cứ lúc nào có con khác đến gần là nó tấn công luôn, mình co 1 con như vậy, kg thể nào cho nó tắm chung hay nhốt tạm chung 1 lồng với con khác vì nó sẻ cắn con kia dả man luôn, màu của nó củng rất đen nhưng màu xanh của nó rất tươi và óng ánh chứ kg như con trong ảnh.

vinhhan

Thành viên mới
SVC$
0
Nếu chim đang mùa thay lông mà ta để ngoài trời,chỉ cho ăn bột Ba vì (nói chung là ko đầy đủ chất)thì lông chim sau này sẽ có màu như vậy(mình cũng từng có một con,do phải đi học nên ko chăm sóc kỹ thế là thay lông xong nó có màu như vậy luôn)

dinhcoc

Mê chim nên chăm học về chim...
SVC$
0
nếu ai thích có chú chim kh,có mầu lông xanh den,thì nuôi chim bằng cám cò,yên tâm sau 3tháng,chú chim sẽ có mầu lông như thế,vì tôi cũng đã nuôi một e như thế,[nghịch thử nghiệm mà]tốt nhất ae dừng thử nghiệm như thế,vì chim đã có mầu lông như thế rồi,thì muốn nuôi chim chở về mầu lông nguyên bản của nó rất nâu đấy:a19:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom