Guest viewing is limited

chichbong14

Thành viên tích cực
SVC$
0
số là vầy.Dạo gần đây khi lên nhà bạn chơi em có làm quenvới 1 chú cùng chung sở thích là chim sâu.sau vài lần trò chuyện trao đổi kinh ngiệm và mua cào cào dùm hỏi ra mới biết là chú làm lụp cũng rất đẹp nhưng chỉ bằng kẽm thui.Mình muôn ngõ ý nhờ chú làm dùm 1 chiếc bằng thép hoặc inox để khi có thời gian chú sẽ làm 2 cái mỗi người 1 cái,nhưng mình ko biết phải tìm mua vật liệu ở đâu?a enào biết làm ơn chỉ dùm mình,Mình cám ơn nhiều.Thân

chichbong14

Thành viên tích cực
SVC$
0
chẳng lẽ ko ai biết về mấy vụ này sao?Hic nếu ko kịp chú về quê ăn tết thì lân lắm :a42:

oc mit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thịnh đến mấy chỗ người ta làm thép đó hỏi có bán day thép ko ? mình nghĩ chắc là có đó thân!!! ah hôm nào hội có chỗ dợt chim rùi nhớ đem ốc mít xuống dợt cho vui nha mình cũng có 1 mem dạn lắm mới xong lông nên choi ko dữ muốn giao luu với thinh..thân

MrConverse

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
số là vầy.Dạo gần đây khi lên nhà bạn chơi em có làm quenvới 1 chú cùng chung sở thích là chim sâu.sau vài lần trò chuyện trao đổi kinh ngiệm và mua cào cào dùm hỏi ra mới biết là chú làm lụp cũng rất đẹp nhưng chỉ bằng kẽm thui.Mình muôn ngõ ý nhờ chú làm dùm 1 chiếc bằng thép hoặc inox để khi có thời gian chú sẽ làm 2 cái mỗi người 1 cái,nhưng mình ko biết phải tìm mua vật liệu ở đâu?a enào biết làm ơn chỉ dùm mình,Mình cám ơn nhiều.Thân
Cách tốt nhất là anh đi xin mấy cái lốp xe máy bỏ đi rồi đem về dùng dao bén cứa cho đứt lớp cao su ở vành ngoài rồi kéo vòng triên thép ra mà đem đi làm lồng bẫy vì loại thép này rất cứng và có độ đàn hồi tốt, bẻ không cong được đâu nên muốn uốn cong( chi tiết nhỏ)thì phải chịu khó hơ lửa cho nóng đỏ rồi làm nha.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom